เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

โหลด Bit สำหรับโน๊ตบุ๊คทำยังไงครับ ให้หน้าจอมันพัก
มือสมัครเล่น
25/10/2008 10:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 64
พอดีปกติเปิด bit บนคอมอย่างเดียว แล้วก็ปิดหน้าจอ แต่ถ้าเป็น NB จะเปิด bit แล้วให้หน้าจอมันดับทำยังไงครับ เพราะทิ้งไว้นานๆ คอมมันก็ standby แล้วมันก็ตัด wifi ทิ้งโหลดไม่ได้ หรือเพื่อนเวลา Standby มันตัดWIFI มั้ยครับ

ผมซื้อเครื่องมาแล้ว windows เป้นภาษาไทย แก้ยังไงให้เป็นภาษาอังกฤษเหมือนเดิมครับ

โพสเมื่อ : 8/5/2009 8:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โหลด Bit สำหรับโน๊ตบุ๊คทำยังไงครับ ให้หน้าจอมันพัก
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ตั้งค่าโปรแกรมโหลดบิตให้ปิดเครื่องหรือสแตนบายไว้หลังจากเสร็จงานก็ได้ ขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ท่านใช้ครับ ส่วนเวลาสแตนบายเครื่องก็ไม่ได้ตัดไวไฟน่ะครับ ส่วนในเรื่องภาษาปรับแต่งในส่วนของ control panel>date,time,......>regional .....>regional option เซ้ตในช่องให้เป็นภาษาอังกฤษแทนครับ

โพสเมื่อ : 8/5/2009 12:17
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โหลด Bit สำหรับโน๊ตบุ๊คทำยังไงครับ ให้หน้าจอมันพัก
มือสมัครเล่น
10/4/2009 21:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 71
ปรับ stanby เป็น never

ปิดจอก็ Fn + F6 สำหรับน้องวรรณ

โพสเมื่อ : 8/5/2009 12:48

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้าใช้น้องวรรณ ก็กดปุ่มปิดจออย่างที่คุณ passion บอกก็ได้ แต่ก็อยากปิดฝาไปเลย แต่ไม่ต้องการให้เครื่อง standby ให้เข้าไป control panel - power settings - power scheme เปลี่ยนตรง Power schemes เป็น Always on ครับ ตอนนี้ทำไงเครื่องก็ไมดับ ยกเว้น shutdown หลังโหลดบิตเสร็จควรปรับกลับมาเป็น Portable/Laptop อย่างเดิมด้วย

โพสเมื่อ : 8/5/2009 13:26

[ค้นหา ขั้นสูง]