เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ก่อนจะถามอะไรน่าจะอ่านกระทู้เก่า ๆ กันก่อนนะ
Guest_บุคคลทั่วไป
เบื่อจริง...พวกมัีกง่าย...อยากรู้ไรก็ถาม ๆ อ่านที่เค้า post กันไว้ก่อนดิ มันซ้ำซ้อน ระบบ search เค้าก็ทำไว้ให้....

โพสเมื่อ : 13/1/2008 14:48
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ก่อนจะถามอะไรน่าจะอ่านกระทู้เก่า ๆ กันก่อนนะ
เวบมาสเตอร์ยังไม่บ่นเลย เก็บไว้เดือดร้อนเรื่องอื่นเหอะครับ อีกอย่างคนที่ถามบางทีเค้าก็ใจร้อนหรือไม่มีเวลา เลยลืมดู ก็ดีที่ถาม คนตอบก็ยังไม่บ่นเลยดีซะอีก จะได้ลื้อฟื้นกันบ่อยๆ ถามไม่เสียตังค์ ค่าเวบคุณออกเหรอ ทำมาบ่น

โพสเมื่อ : 13/1/2008 17:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ก่อนจะถามอะไรน่าจะอ่านกระทู้เก่า ๆ กันก่อนนะ
มือใหม่
12/1/2008 14:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ใจเย็นๆ ครับพี่น้อง ผมว่าเมื่อเราอยู่ร่วมกันเป็นสังคมแล้ว อย่างไรเสียเราคงไ่ม่สามารถทำตามใจได้ทุกคนหรอกครับ เอาเป็นว่าถ้ามีอะไรก็ช่วยๆ กันไปเถอะครับ ผมคิดว่าบางคนเขาอาจจะต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ก็ได้นะครับ

ถ้า จขกท ไม่พอใจคำถามก็ผ่านๆ ไปเถอะครับ ไม่ต้องเสียเวลาอ่าน ให้คนที่ต้องการตอบเค้ามาช่วยตอบก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องตอบทั้งหมดก็ได้ แค่ชี้แนะแนวทางผมว่าก็เป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วล่ะครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2008 17:55

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เห็นด้วยนะครับที่อยากให้ search หาคำตอบก่อน อาจใช้วิธีไล่อ่านทีละกระทู้ก็ได้หากมีเวลา ถือว่าสะสมความรู้ไป แต่หากหาไม่เจอ หรือมีปัญหาเร่งด่วนจริงๆ การโพสต์กระทู้ใหม่ก็ไม่ผิดกติกาอะไร ยินดีครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2008 22:30

บุคคลทั่วไป
ในฐานะ moderator ของ web (อื่น)

search หาสิ่งที่ต้องการรู้ก่อน ดีที่สุด

ไม่เจอแล้วค่อยโพสต์

มันเป็นมารยาทที่ดีครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2008 23:58

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
เรื่องการค้นหาก่อนโพสกระทู้ใหม่ก็น่าทำนะครับ
ไม่งั้นมันจะเกิดกระทู้ซ้ำไปซ้ำมา
แต่ที่อยากให้ทำอีกเรื่องคือ สมัครเป็นสมาชิกก่อนจะโพสข้อความก็ดีครับ

โพสเมื่อ : 14/1/2008 10:17

auzi
Guest_auzi
ขอเสนอครับ !!
ให้นำคำถามที่ถามบ่อยๆมาแปะเป็น sticky ไว้ข้างบนๆ จะได้ง่ายต่อมือใหม่ครับผม :D

โพสเมื่อ : 15/1/2008 9:43

[ค้นหา ขั้นสูง]