เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับน้องวันมีปัญหาซะแล้ว
มือใหม่
16/9/2008 21:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
คือว่าผมซื้อเครื่องมาลงวินโดว์เสร็จ ลองเสียบการ์ดดูปรากฎว่าข้างซ้ายทำงานปกติเขียนได้อ่านได้ แต่ปัญหาคือช่องการ์ดรีดเดอร์ ข้างขวามันไม่ทำงานครับไม่ว่าจะลองเสียบยังไงก็ไม่มีวี่แววเลยครับ ผมต้องทำยังไงดีครับ อ้อ! แล้วอีกอย่างผมใช้ dvd แบบ external จะลองดูหนัง dvd จากแผ่นทำยังไงก็ดูไม่ได้ ตรงไดรว์มันจะค้างพอเอาแผ่นใหม่ใส่เข้าไปก็ไม่ได้ต้อง Restart อย่างเดียวเลย แต่พอดู vcd หนังโป๊กลับดูได้อย่างไร้กังวลเลยไม่ได้ลามกนะครับ แต่มันมีอยู่พอดี

ผมใช้รุ่นที่เป็น ssd 8G ครับ

โพสเมื่อ : 10/6/2009 19:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับน้องวันมีปัญหาซะแล้ว
มือเซียน
16/6/2008 18:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1210
แผ่นหนังที่ดูไม่ได้นี่สามารถดูเครื่องอื่นได้มั้ยครับ

แล้วนอกจากแผ่นหนังโป๊แล้ว มีแผ่นหนังเรื่องอื่นอีกมั้ยที่ดูได้ครับ

อีกอย่างครับ การ์ดที่เสียบไปเป็นชนิดแบบไหนครับ รบกวนระบุด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันหาคำตอบ

จากความคิดผมนะครับ เครื่องไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

เด๋วรอเจ้าของกระทู้มาตอบก่อนครับ

โพสเมื่อ : 10/6/2009 21:11
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับน้องวันมีปัญหาซะแล้ว
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ให้ติดตั้ง driver ด้วยครับ ไม่งั้น sd card reader เอ๋อแน่ๆ ส่วนเรื่อง dvd อาจเป็นที่ตัวแผ่นเองก็ได้ เพราะยังอ่าน vcd ได้ ตัวเครื่องและการเชื่อมต่อไม่น่ามีปัญหา ลองเอาแผ่น dvd แผ่นอื่นมาอ่านดู หากยังอ่านไม่ได้ ลองเปลี่ยนชอง usb เสียบ หากยังไม่ได้อีก ตัว dvd drive อาจจะเริ่มอ่านแผ่น dvd ไม่ค่อยดีแล้ว (dvd ตัวเก่าของผมตอนนี้ก็อ่านได้แต่แผ่น vcd เหมือนกัน)

โพสเมื่อ : 10/6/2009 22:01

มือใหม่
16/9/2008 21:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
การ์ดที่ผมเสียบไปคือ sd card ครับจะว่า DVD DRIVE เสียก็ไม่น่าจะใช่นะเพราะแผ่นโปรแกรมที่เป็นแผ่น DVD มันก็อ่านนะครับ แล้วไดรว์เวอร์ card reader ผมก็ลงแล้ว เดี๋ยวผมลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูก่อนแล้วผมจะจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ อ้อ! ผมสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

โพสเมื่อ : 11/6/2009 8:57

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
เสียบ sd card ช่อง card reader ข้างขวาสุดหรือเปล่าครับ ต้องเสียบจนสุดแล้วดันเข้าไปจนล็อคเสียงดังกริ๊กนะครับ ถ้าเสียบถูกต้องแล้วมันไม่อ่านไม่เขียน รีบยกไปเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ (ถ้าซื้อมาไม่เกิน ๗ วัน)

โพสเมื่อ : 11/6/2009 10:40
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

[ค้นหา ขั้นสูง]