เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มืออาชีพ
25/10/2008 2:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
บู้ทเครื่องขึ้นมาถึงหน้าจอเดสเทป มันขึ้นหน้าต่างเหมือนให้install adobe acrobat 8.0 proอ่ะครับ

ก็เลยแคลเซิลไป จากนั้นคลิกขวาที่my computer มันก็ขึ้นให้install adobeเหมือนเดิมครับ ก็แคลเซิลอีก คลิกขวาที่อะไรๆก็ขึ้นแบบเดิม ต้องแคลเซิล พอแคลเซิลก็ขึ้นตามรูปอ่ะครับ

สรุป คือมันจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งหลังจากบู้ทเครื่องมาใหม่ครับ ต้องแคลเซิลตลอด ตอนลองคนที่ขายบอกว่าให้ดาวโหลดตัวโปรแกรมนี้มาลงก็ไม่มีอะไรแล้ว ผมก็โอเคตกลงเอา เพราะนั่งรถไปไกลและนานมาก ไม่อยากเก้อ

สรุปถาม ว่าผมต้องดาวโหลดมาลงใช่มั้ยครับ ผมลองเข้าเวปโหลดแล้วแต่มันตั้ง300-400เมก มันใหญ่มากโหลดไม่ไหวครับ ผมต้องโหลดตัวนี้จริงๆหรอครับ

อีกคำถาม adobe acrobat reader กับ adobe acrobat 8.0 pro นี่ตัวเดียวกันป่าวครับ

Win XP

แนบ ไฟล์:

jpg  dddddd.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 18/7/2009 1:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ตอบคำถามสุดท้ายก่อนนะครับ Adobe Acrobat Reader เป็นโปรแกรมสำหรับอ่านไฟล์ .pdf เป็นโปรแกรมที่สามารถดาวน์โหลดมาติดตั้งได้ฟรี ไม่เสียเงินครับ ส่วน Adobe Acrobat 8 Pro. เป็นโปรแกรมที่ไม่ฟรี ต้องเสียเงิน แต่ดาวน์โหลดมาทดลองใช้ได้ 30 วัน เป็นโปนแกรมที่นอกจากโปรแกรมอ่านไฟล์ .pdf แล้ว ยังมีโปรแกรมสำหรับจัดทำไฟล์ .pdf ซึ่งเป็นไฟล์ประเภท Text Document ด้วย ไฟล์ประเภทนี้มีข้อดีคือ ไม่ว่าจะไปเปิดด้วยคอม ฯ เครื่องใด ๆ เอกสารก็จะหน้าตาเหมือนกันหมด (อธิบายสั้น ๆ แ่ค่นี้พอนะครับ) ปัจจุบันเป็น Adobe Acrobat 9 Pro. แล้ว

สำหรับคำถามแรก คือผู้ขายหวังดี จะลง Adobe Acrobat 8 Pro. ให้คุณ แต่่ทำไปครึ่ง ๆ กลาง ๆ ก็ยกเลิกซะ เครื่องมันก็พยายามจะติดตั้งให้สำเร็จ แต่ไฟล์ที่จะใช้ในการติดตั้งมันไม่อยู่เสียแล้ว (file AcroPro.msi) มันจึงขึ้นกรอบตามภาพที่คุุณแนบมา เพื่อให้คุณหาไฟล์ที่ว่าให้ ถ้าคุณไม่ต้องการติดตตั้งโปรแกรมนี้คุณก็ click ที่ปุ่ม cancel ซะ มันก็จะมีกรอบขึ้นมาถามอีกว่า คุณจะยกเลิกการติดตั้งจริงหรือไม่ ให้คุณตอบ Yes แค่นี้มันก็จะเลิกติดตั้งและไม่โผล่หน้ามากวนใจคุณอีกต่อไปครับ!

โพสเมื่อ : 18/7/2009 7:11
FlashFire : http://flashfire.org/xe/
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขึ้นหน้าต่างให้install acrobat 8.0ทุกครั้ง
มืออาชีพ
25/10/2008 2:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 231
ขอบคุณท่านmrtoteมากนะครั้บ

เห้นมั้ยผมถามสองฟอรัมได้ความรุ้มาอีกหน่อย เพราะผมไม่ค่อยรุ้เรื่องนี้อ่ะครับผม

ขอบคุรนะครับ^^

โพสเมื่อ : 18/7/2009 16:21

[ค้นหา ขั้นสูง]