เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เล่าเรื่องประทับใจของการบริการ หลังการขาย
มือสมัครเล่น
25/10/2008 10:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 64
ผมโทรไปหาศูนย์ lenovo เอาเบอร์จากในเวป(สงสัยจะเป็นศูนย์ใหญ่) ซึ่งโทรไปฝรั่งรับผมก็พูดอังกฤษไม่ได้ เลยบอกว่า You can speak thai? เค้าก็บอกว่าไม่ได้ เลยขอเบอร์ผมจะติดต่อทีหลัง ผมก็ทำใจแล้วว่ายังไงก็คงไม่ติดต่อมาหรอก ซักพักเป็นเบอร์แปลก เป็นคนพูดไทยไม่ชัดเค้าบอกว่าเค้าเป็นคนต่างชาติแต่พูดไทยได้ และเค้าไม่ได้อยู่ไทยด้วย (คิดในใจเปลืองค่าโทรมั้ยเนี้ย) คุยกับผมนานมากเรื่องประกัน เพราะผมเพิ่งซื้อคอมมา เมื่อ 2วันก่อนแต่ ประกันบอกว่าเหลือถึงเดือน 11/09 เค้าบอกว่าเครื่องผมมีคนลงทะเบียนไปแล้วและเคยเข้าศูนย์ซ่อมแล้วด้วย คุยๆอยู่ 20 นาที เค้าก็บอกว่าเค้าขอให้ส่งใบเสร็จให้เค้าทางเมล์เค้าจะคุยกับหัวหน้าให้ และจะต่อประกันให้ เค้าบอกว่ามีกรณีแบบนี้ประจำคนเอาเครื่องเก่าไปหลอกขายว่าเป็นเครื่องใหม่ >_< ซวยเลย แต่ได้ประกันมาก็พอใจแล้ว

ปล.ร้านที่ผมซื้อเป็นร้านที่ใหญ่ที่สุดเจ้านึงด้าน IT ไม่น่าทำกันได้เลย

ประทับใจยี่ห้อนี้จริงๆครับ

โพสเมื่อ : 31/7/2009 13:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เล่าเรื่องประทับใจของการบริการ หลังการขาย
มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ร้านใหญ่ด้วยเหรอ ใบ้หน่อยซิครับ จะได้ระวังไว้!

ก็เป็นไปได้นะครับ เพราะร้านใหญ่ ๆ เขาจะรับคืนภายใน ๗ วัน อาจมีคนซื้อไปแล้วไปลงทะเบียน แต่เกิดเปลี่ยนใจเอาไปเปลี่ยน-ไปคืน ร้านเขาอาจไม่รู้ (หรือรู้) ว่าไปลงทะเบียนแล้ว

ซื้อมาแล้วใช้งานได้ดี (เห็นว่า sale เครื่องสุดท้ายด้วยไม่ใช่หรือ) ก็โอเคครับ!

โพสเมื่อ : 31/7/2009 14:11
FlashFire : http://flashfire.org/xe/
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เล่าเรื่องประทับใจของการบริการ หลังการขาย
มือสมัครเล่น
25/10/2008 10:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 64
สงสัยจะเป็นแบบ Mrtote ว่าเลยครับ ร้านเค้ารับประกันคืนของได้ใน 7 วัน สงสัยเครื่องผมจะเป็นเครื่องที่โดนเอากลับมาซ่อมมั้งครับ แต่ใช้ได้มา 2วันแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ (หรือว่าเรายังเล่นไม่เจอที่เสีย) แต่ถ้าได้ประกันมาเป็น 1ปีเหมือนเดิมก็คงอุ่นใจขึ้นครับ

โพสเมื่อ : 31/7/2009 14:43

[ค้นหา ขั้นสูง]