เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่อง การติดตั้ง servicepack ของ office
มือใหม่
17/6/2009 17:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ผมใช้ office 2003 รุ่นที่เป็น 2 ภาษา (รุ่นที่เปลี่ยนเมนูเป็นไทย-อังกฤษได้)
ตอนนี้ผมยังไม่ได้ติดตั้ง service for office 2003 เลยครับ
เข้าไปดูในเว็ป microsoft มีให้โหลดรุ่นภาษาไทย ภาษาอังกฤษ

ตอนนี้ SP for office 2003 มีออกมา 3 ตัว (SP1,SP2,SP3 ล่าสุด)
และถ้าไม่ลง service pack ตัวโปรแกรม office จะมีปัญหาไรไหม หรือว่าควรลง SP ให้กับ office
ใครลงเป็นบ้าง ช่วยผมด้วย (ไม่รู้จะลง SP for office thai หรือ eng)

ผมใช้ os xp pro sp2 ครับ

โพสเมื่อ : 31/7/2009 10:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่อง การติดตั้ง servicepack ของ office
มือใหม่
23/7/2009 15:08
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
ไม่ต้องไปลงหรอกครับ....

ไม่ใช่แค่ Office ครับ Windows หรือโปรแกรมอะไรก็ตาม ถ้าไม่แน่ใจว่า Patch แก้ไขเรื่องที่เราต้องการหรือเปล่าก็ไม่จำเป็นต้องลงครับ....

ส่วนถ้าจะลง ก็แค่ Run Setup ตามปกติครับ ไม่มีอะไรน่าสงสัย....

โพสเมื่อ : 1/8/2009 2:12
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]