เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เรื่องของ Dead Pixel ใน aspire one D150
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ขอถามว่า aspire one D150 ของใครมีจุด Dead Pixel บ้างครับแล้วมีกันกี่จุดครับ แล้วมีกี่จุดถึงจะเคลมได้ครับ ของผม 4 จุดแล้วครับ ไม่รู้มันมาได้ไง งงๆอยู่ครับ เป็นจุดมืดหมดเลยครับ พอดีใช้มาสองเดือนกว่าแล้วด้วยครับ แล้วอย่างงี้จะเคลมได้ไหมครับหรือว่าทำใจอย่าเดียวครับ บ้านอยู่แถวสิงห์บุรีถ้าเคลมได้ไปแถวไหนดีครับ แนะนำกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 10/8/2009 21:14
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เรื่องของ Dead Pixel ใน aspire one D150
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องลองโทรไปสอบถามศูนย์บริการว่ากฏเกณฑ์เขามีไว้อย่างไร แต่ 4 จุดแล้วน่าจะเคลมได้ ถือว่าเยอะพอสมควรแล้ว

โพสเมื่อ : 11/8/2009 0:02

Re: เรื่องของ Dead Pixel ใน aspire one D150
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณ คุณ kiat ครับที่ช่วยตอบโทรไปถามศูนย์แล้ว ศูนย์บอกว่าสี่จุดเคลมได้แต่อย่างไรให้ไปที่ศูนย์ให้ช่างดูก่อนถึงจะตอบได้แน่นนอนว่าเคลมได้ไหมครับ สงสัยต้องไปเซียร์รังสิตอีกแล้วเรา เศร้าจิง

โพสเมื่อ : 11/8/2009 13:33
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
13/9/2008 22:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
ผมเคยซื้อ จอ Lcd มือสองมาครับ ตอนที่ซื้อก็พยายามดูให้ดีที่สุดแล้วว่ามี

Dead Pixel หรือเปล่า แต่คนขายดันเป็นผู้หญิง แถมน่ารักซะด้วย

เลยทำตัวป๋า รีบดู รีบจ่ายเงิน แล้วชวนคุยเรื่องอื่นเลยครับ

ที่นี้พอกลับถึงบ้าน มันมาแล้วครับ อยู่กลางจอเลย 2 เม็ด ถ้าเป็นที่อื่นผมก็

คงไม่สนใจนี้เล่นอยู่กลางจอเลย สีขาวเด่นชัดมาก

ผมเลยลองเิอานิ้วถูดูครับ มันหายไปแล้ว เป็นไปได้ไง ผมก็เลยไม่แน่

ใจว่าตกลงมันเป็นอะไร คิดว่าตาฝาดหรือเปล่า ใช้มาได้อีก 2-3 วันก็เป็นอีกครับ ใช้

วิธีเดิมมันก็หายไป ตอนนี้ไม่ขึ้นมาแล้วครับ

เพื่อนท่านไหนมีความรู้ด้าน Lcd ช่วยบอกด้วยนะครับว่าไอ้จุดขาวๆ ที่ผมเจอ

ตกลงมันใช้ Dead Pixel หรือเปล่า

Open in new window

โพสเมื่อ : 13/8/2009 3:14

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ผมลองใช้นิ้วถูแล้วตามคุณ โซดาน้ำ ก็ไม่หายครับ พอมองดีๆแล้วเหมือนมันไม่ใช่จุด dead เลยครับ มันเป็นจุดสีดำที่เกิดขึ้นระหว่าง จุด picxel อันนี้เป็นสองที่ครับ อีกสองจุดเป็นจุด dead แน่ๆครับ ก็เลยคิดว่าศูนย์คงไม่รับเปลี่ยน เลยไม่ไปดีกว่าเปลืองค่ารถครับ เอาไว้วันหลังเพื่อไปแถวๆเซียร์ก็ว่าจะลองเอาไปด้วยเพื่อได้ของใหม่ (แอบหวัง)

โพสเมื่อ : 13/8/2009 7:13

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
Open in new window

ขาวเว่อร์ซะขนาดนี้ไม่ใช่เดดพิกเซลแล้วครับคุณโซดาน้ำ (ไม่ใส่วิสกี้)!

โพสเมื่อ : 13/8/2009 7:46
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

มือสมัครเล่น
13/9/2008 22:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
อ้างถึง:

MrTote เขียนว่า:

ขาวเว่อร์ซะขนาดนี้ไม่ใช่เดดพิกเซลแล้วครับคุณโซดาน้ำ (ไม่ใส่วิสกี้)!

อันนั้นมันแสง แฟรช อะครับ ถ้าจุดมันใหญ่ขนาดนี้ผมจะเอาไปออกงานวัดซะเลย

ว่าแต่ว่าผมอยากรู้เหมื่อนกันนะครับว่าเพื่อนๆ เคยเห็นจอที่เกิด Dead Pixel เยอะที่

สุดกี่จุดครับ จะได้เอาไปลงสถิติโลกซะเลย

โพสเมื่อ : 13/8/2009 23:07

มือใหม่
11/8/2009 17:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
ผมก็อยากรู้ครับว่าเจอกันกี่จุด ของผมเจอไป 2 จุดดำครับ

โพสเมื่อ : 14/8/2009 7:25

[ค้นหา ขั้นสูง]