เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สมาชิกใหม่มีปัญหาจะปรึกษา หน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
คือผมใช้ 110 อยู่ เพิ่มแรมไป 1gb ลงวินโด xp 5 มันช้า นะครับ ก็เลยเข้ามาดูในเวป มีเพื่อนๆในเวปกระทู้เก่าๆ เขาทำยังไงบ้างให้เร็วก็ทำตามเขา แต่ไม่ได้ว ขึ้นครับ เร็วแบบเห็นๆเลยว่าดีกว่าเก่าเยอะ ตอนนี้ คือปัญหาอยู่ที่ผมดันไป เอา nod 32 เข้าไป คราวนี้ล่ะครับ ช้าเหมือนตอนลงวินโด ตอนครั้งแรกเลย ทำยังไงดีครับ ถ้าเอาออกก็กว่ามันจะไม่มีตัวกัน ไวรัส แน่นำหน่อยครับจะทำยังไงดี ครับ

โพสเมื่อ : 17/8/2009 21:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สมาชิกใหม่มีปัญหาจะปรึกษา หน่อยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองเปลี่ยน anti virus เป็นตัวอื่นแทนดูก็ได้ ที่เห็นใช้กันเยอะๆ ไม่หนักเครื่องก็มี avira, avast แถมใช้ได้ฟรีด้วย

โพสเมื่อ : 17/8/2009 22:08

Re: สมาชิกใหม่มีปัญหาจะปรึกษา หน่อยครับ
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ที่ทำตามเขาคือ EWF หรือเปล่าครับ ตัวนี้ต้องใช้แสกนไวรัสด้วยหรือ

โพสเมื่อ : 17/8/2009 22:57
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
เข้าrun แล้วไปปิดโปรแกรม ที่ไม่จำเป็น เข้าไปเปลี่ยนค่าตอนเปิดปิดให้เร็วขึ้น คือปิดเร็ว เปิดเร็ว เครื่องมันเร็วขึ้นครับ เร็วกว่าเดิมเยอะเลย ผมว่าจะรอให้หมดประกัน คงไม่รอแล้วครับ เพื่อนๆแนะนำhddที่จะต้องใช้กับ เครื่องให้ หน่อยว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ ผมอยู่ชัยภูมิ แต่ว่าจะเข้าโคราชบ่อยอาทิตย์ละ4-5วันก็ว่าได้ จะไปให้ใครทำให้ได้บ้าง เพราะ เคยสอบถามช่าง หรือคนขายคอมที่อยู่ ในเดอะมอลล์ไม่ค่อยจะรู้เรื่องกันสักเท่าไรหรอก เขาบอกแถวนี้ไม่มีใครเขาทำกัน ช่วยแนะนำช่างแถวโคราชให้ด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 18/8/2009 9:10

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ถ้าไม่ EWF แนะนำให้ลองใช้ DeepFreeze ครับ มันเป็น recover ทำงานทุกครั้งที่รีสตาร์ท ผมใช้ตัวนี้ ไม่ใช้แสกนไวรัส (ใช้แต่ตัวดัก AHDV)

อย่างนี้ความเร็วเครื่องไม่ตกด้วยครับ เพียงแต่ถ้าจะเซฟงานลงไดร์ว C ต้องปลดล็อคแล้วรีสตาร์ทก่อน ไม่งั้นงานหาย แต่ถ้าแบ่ง 2 partition หรือเซฟลง flash drive หรือ Card ทั้งหลายก็ไม่มีปัญหาครับ

ส่วร้านที่โม... ไม่รู้ครับ เห้นแต่ในนี้เรียกหาช่างอยู่สองคน แถวๆอิสานเรานี่ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ไหนดี

โพสเมื่อ : 18/8/2009 10:18
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือใหม่
26/5/2009 12:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
ใช้ flashpoint ครับเร็วปรีด....

โพสเมื่อ : 18/8/2009 12:12

[ค้นหา ขั้นสูง]