เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอไดร์เวอร์เว็บแคมของ Eee 701 windows xp หน่อยค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
จะเล่น msn ก็เปิดกล้องไม่ได้

ตั้งค่าแล้วไม่มีไดร์เวอร์กล้องขึ้นมาให้เลือก

เข้าไปหาโหลดในเว็บ Asus ก็ไม่รู้ว่าจะต้องโหลดตัวไหน

ใครพอมีความรู้ช่วยบอกทีค่ะว่าต้องโหลดลิ้งค์ไหนยังไง

หรือถ้ามีไดร์เวอร์อยู่ช่วยแนบมาใกระทู้นี้ด้วยนะคะ

ขอขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 3/9/2009 13:29
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอไดร์เวอร์เว็บแคมของ Eee 701 windows xp หน่อยค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
E701 ใช้ driver กล้องจากของ windows เองเลย ไม่มีแยกต่างหากออกมาครับ กล้องอาจถูกปิดไว้ เลยใช้งานไม่ได้ ลองกด F2 ตอนบูทเพื่อให้ bios แล้วไปไล่ๆ หาดูว่า Webcam ถูก disable หรือเปล่า

โพสเมื่อ : 3/9/2009 14:26

Re: ขอไดร์เวอร์เว็บแคมของ Eee 701 windows xp หน่อยค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ได้แล้วค่ะ

แต่ปัญหาคือเวลาเปิดกล้องแล้วเครื่องจะรีตัวเองตลอด

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรพอดีว่าไปลงวินโดวส์ใหม่มาด้วย

พอจะมีวิธีแก้ไขไหมคะ

โพสเมื่อ : 6/9/2009 19:33
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]