เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รู้แล้วครับว่าน้องวันผมจอฟ้ากระหึ่มเพราะอะไร
มืออาชีพ
19/7/2008 17:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 103
เช็คแล้วครับ เป็นที่แรมน่ะเอง ใช้โปรแกรม memtest แล้วพบเลย ขึ้น error ทันที(แล้วตามด้วยจอฟ้าเช่นเดิม)

แต่ผมเพิ่มแรมด้วย ดังนั้นเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าเป็นแรมที่เพิ่มไป หรือ แรม on board (เพราะถ้าแรม on board เจ๊ง เนี่ยเรื่องใหญ่)

วันที่ 25 นี้ผมก็จะหมดประกันแล้ว ผมควรส่งศูนย์ซึ่งต้องรออย่างน้อย 2 อาทิตย์ดี หรือว่าจะลองแกะมาถอดแรมออกมาเช็คเองดีครับ

กำลังเซ็งเลยๆๆ ไม่รู้เพราะใช้ EWF ตลอดรึป่าว หรือเพราะ flashpoint เล่นงานล่ะนี่ -*-

โพสเมื่อ : 6/9/2009 20:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รู้แล้วครับว่าน้องวันผมจอฟ้ากระหึ่มเพราะอะไร
มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
ผมใช้ ewf มาจะ 6 เดือนละครับ ram ยังสบายดีครับ

ถ้ายังมีประกัน เอาเข้าศูนย์ดีกว่าครับ

เอาใจช่วยนะครับ ;)

โพสเมื่อ : 6/9/2009 21:06

[ค้นหา ขั้นสูง]