เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ขอถามเรื่องการลงไดร์เวอร์ใน win XP หน่อยครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
1.ต้องลง acpi ก่อนใช้ไหมครับแล้วใน acpi มี AsusSetup.exe, InstallEee.exe, setup.exe ต้องเลือกอันไหนครับ

2.แล้วตัวอื่นลงตัวไหนก่อนก็ได้ใช่ไหมครับ

3.ตัวปัญหาคือไดร์เวอร์ Sounds เข้าไปในโฟร์เดอร์แล้วเลือก AsusSetup.exe เลยหรือเปล่าครับหรือต้องเข้าไปเลือกในโฟร์เดอร์ driver อีกทีเพราะว่าผมลงตามขั้นตอนคือลง acpi ก่อนแล้วก็ลง Sounds แต่เสียงไม่มีครับผมจะต้องทำยังงัยรบกวนแนะนำด้วยครับ

โพสเมื่อ : 24/1/2008 7:45
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเรื่องการลงไดร์เวอร์ใน win XP หน่อยครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
เข้า autorun ของ dvd driver เลยก็ได้นะครับ
จะมีให้เลือก InstALL อันบนสุด

โปรแกรมจะลงให้เองอัตโนมัติเลย...ตามลำดับ

ตอนผมลง รู้สึกว่า sound ก็มีปัญหา
ต้อง remove แล้วลงใหม่ 2-3 ครั้ง

โพสเมื่อ : 24/1/2008 14:13
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]