เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Isass.exe-System Error คืออะไรค่ะ+แก้ยังไงอ่ะช่วยทีค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
Isass.exe-System Error คืออะไรค่ะ+แก้ยังไงอ่ะช่วยทีค่ะ

เปิดเครื่องมาแล้วมัน Check file ---> แล้วก็จอฟ้า C0000128 ---> แล้วก็มาหน้า windows ---> แล้วก็ Isass.exe-System Error รายละเอียด An I/O operation by the Registry failed unrecoverably. The Registry could not read in, or flush one of the files that contain the system's image of the Registry. ---> แล้วก็วนมาเหมือนเดิมค่ะ

โพสเมื่อ : 2/10/2009 20:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Isass.exe-System Error คืออะไรค่ะ+แก้ยังไงอ่ะช่วยทีค่ะ
มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
ตัวรีจิสเตอร์มีปัญหาครับ ต้องหาโปรแกรมมาแก้ไขดูหรือ ลงวินฯใหม่

โพสเมื่อ : 3/10/2009 9:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Isass.exe-System Error คืออะไรค่ะ+แก้ยังไงอ่ะช่วยทีค่ะ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 101
ลองใช้ Error Repair ดูคับน่าจะได้
http://rapidshare.com/files/281239376 ... y_www.softarchive.net.rar

โพสเมื่อ : 4/10/2009 17:55

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

smman เขียนว่า:
ลองใช้ Error Repair ดูคับน่าจะได้
http://rapidshare.com/files/281239376 ... y_www.softarchive.net.rar

----------------------------

แล้วทำยังไงค่ะ...พอดีเปิดเครื่องไม่ติดเลยอ่ะค่ะ
ไม่อยากลงwindows ใหม่อ่ะ...ช่วยหน่อยน่ะค่ะ

โพสเมื่อ : 5/10/2009 22:10

มืออาชีพ
21/2/2009 21:15
จาก ขอนแก่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 381
"พอดีเปิดเครื่องไม่ติดเลยอ่ะค่ะ" ที่ว่าเิปิดเครื่องไม่ติดหมายความว่ายังไงครับ ค้างอยู่ที่หน้า Bios (จอดำ) หรือกดเปิดเครื่องแล้วไม่ติด หรือ....... คือว่าถ้าอธิบายไม่ชัดเจนก็ช่วยเหลือลำบากครับ แต่ถ้าค้างอยู่ที่จอ Bios (จอดำ) ล่ะก็ผมว่าลงWindowsใหม่จะดีที่สุด อีกเรื่องครับที่บอกว่าไม่อยากลงWindowsใหม่เพราะไม่ได้Backupข้อมูลเก็บไว้ใช่ไหมครับ เลยกลัวข้อมูลหาย เอางี้ครับถ้ายังไงก็ลองเอาไปให้ร้านซ่อมดึงข้อมูลออกมาให้ก่อนแล้วค่อยลงWindowsใหม่ก็ได้ หรือไม่ก็อาจหาคนที่เก่งคอมช่วยดูให้ก็ได้ครับ เพราะถ้าเป็นคนที่มีความรู้จะใช้โปรแกรม Hiren มากู้ข้อมูลได้ ลองดูนะครับ

โพสเมื่อ : 5/10/2009 22:26

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Jame007 เขียนว่า:
"พอดีเปิดเครื่องไม่ติดเลยอ่ะค่ะ" ที่ว่าเิปิดเครื่องไม่ติดหมายความว่ายังไงครับ ค้างอยู่ที่หน้า Bios (จอดำ) หรือกดเปิดเครื่องแล้วไม่ติด หรือ....... คือว่าถ้าอธิบายไม่ชัดเจนก็ช่วยเหลือลำบากครับ แต่ถ้าค้างอยู่ที่จอ Bios (จอดำ) ล่ะก็ผมว่าลงWindowsใหม่จะดีที่สุด อีกเรื่องครับที่บอกว่าไม่อยากลงWindowsใหม่เพราะไม่ได้Backupข้อมูลเก็บไว้ใช่ไหมครับ เลยกลัวข้อมูลหาย เอางี้ครับถ้ายังไงก็ลองเอาไปให้ร้านซ่อมดึงข้อมูลออกมาให้ก่อนแล้วค่อยลงWindowsใหม่ก็ได้ หรือไม่ก็อาจหาคนที่เก่งคอมช่วยดูให้ก็ได้ครับ เพราะถ้าเป็นคนที่มีความรู้จะใช้โปรแกรม Hiren มากู้ข้อมูลได้ ลองดูนะครับ

ค้างอยู่ที่หน้า windows ค่ะ โดยขึ้น error ---> Isass.exe-System Error รายละเอียด An I/O operation by the Registry failed unrecoverably. The Registry could not read in, or flush one of the files that contain the system's image of the Registry.

เมื่อกดปิดหรือตอบตกลงก็จะ Check file ---> แล้วก็จอฟ้า C0000128 ---> แล้วก็มาหน้า windows ---> แล้วก็ Isass.exe-System Error รายละเอียด An I/O operation by the Registry failed unrecoverably. The Registry could not read in, or flush one of the files that contain the system's image of the Registry. ---> แล้วก็วนมาเหมือนเดิมค่ะ

โพสเมื่อ : 5/10/2009 23:46

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

i-am-evil เขียนว่า:
อ้างถึง:

Jame007 เขียนว่า:

ค้างอยู่ที่หน้า windows ค่ะ โดยขึ้น error ---> Isass.exe-System Error รายละเอียด An I/O operation by the Registry failed unrecoverably. The Registry could not read in, or flush one of the files that contain the system's image of the Registry.

เมื่อกดปิดหรือตอบตกลงก็จะ Check file ---> แล้วก็จอฟ้า C0000128 ---> แล้วก็มาหน้า windows ---> แล้วก็ Isass.exe-System Error รายละเอียด An I/O operation by the Registry failed unrecoverably. The Registry could not read in, or flush one of the files that contain the system's image of the Registry. ---> แล้วก็วนมาเหมือนเดิมค่ะ

ส่วนข้อมูลไม่มีอะไรสำคัญอยู่แล้วค่ะ

โพสเมื่อ : 5/10/2009 23:47

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ถ้าไม่มีข้อมูลสำคัญใน drive C
ก้ลงใหม่ไปเลยคับ
เรียก ไฟล์ RECOVERY ก้ได้คับไวกว่าใช้เวลาประมาณ 5-10 นาทีวินโด้ก้พร้อมใช้ละคับ
เหลือแค่ลง Software ต่างๆ

โพสเมื่อ : 6/10/2009 0:50

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
นี่เป็นลิงค์วิธีแก้อ่าคับยาวมากๆๆๆ
ผมว่าเปิดเครื่องมากด alt+F10 เรียก eRocovery ขึ้นมาน่าจะง่ายที่สุดคับ
แต่ถ้าหากต้องการแก้ลองทำตามลิงค์ล่างนี้ละกันคับ

http://www.webphand.com/Isass/

โพสเมื่อ : 6/10/2009 1:02

มืออาชีพ
21/2/2009 21:15
จาก ขอนแก่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 381
ตามที่คนอื่นแนะนำครับ ผมว่าปัญหานี้ง่ายที่สุดก็ Recovery ตามความเห็นด้านบนหรือไม่ก็ลงwindowsใหม่ก็ได้ได้ครับ ถ้าแก้ว่ากันยาวครับ
แต่ถ้าอยากแก้จริงๆก็อ่าน วิธีแก้ได้ที่นี่ครับ http://community.thaiware.com/lofiversion/index.php/t333487.html แต่ผมว่าลงwindows ใหม่ดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 6/10/2009 10:07

มืออาชีพ
19/5/2009 20:10
จาก เหนือสุดสยาม
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 315
ถ้ามีไฟล์สำคัญอยู่ ก็ถอด HDD ออกมาใส่กล่องหรือพ่วงกับคอม ฯ ตัวอื่นดูเพื่อเก็บไฟล์สำคัญ ๆ ไว้ก่อนที่จะทำอะไรต่อไปดีกว่าครับ!

โพสเมื่อ : 6/10/2009 11:31
FlashFire : http://flashfire.org/xe/

[ค้นหา ขั้นสูง]