เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนสอบถามเรื่องกล้อง ของ Aspire One D250 หน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
คือ ผมลง windows 7 ให้กับ D250 ใน Device manager ก็เห็นกล้อง web cam แต่พอหาโปรแกรม Acer Crystal Eye Web Cam มาติดตั้ง พอเรียกโปรแกรม มี error แจ้งว่า Camera not found

ไม่ทราบว่าปัญหานี้จะแก้ไขได้อย่างไรครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อย

ตอนลงไดร์ฟเวอร์ (โหลดจากเว็ป Acer) พบว่า ของ Chicony ลงผ่านด้วยดี แต่ของ Suyin กับ liteon ลงไม่ผ่านครับ

โพสเมื่อ : 24/10/2009 17:50
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนสอบถามเรื่องกล้อง ของ Aspire One D250 หน่อยครับ
มือเซียน
24/3/2009 18:23
จาก จังหวัดเลย
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1194
ลอง ลงใหม่ยังครับ Acer Crystal Eye Web Cam มันค่อยข้างมีปัญหา ไม่แน่ใจว่า คุณ juny ลงตัวไหนครับ ส่วนวินโดว์ 7 มันมี Device manager มาด้วยแล้วไม่ใช่เหรอครับ...

โพสเมื่อ : 24/10/2009 18:02

Re: รบกวนสอบถามเรื่องกล้อง ของ Aspire One D250 หน่อยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 101
ณุ้สึกว่ามันต้องเลือกลง
นะครับเพราะผมลงทั้งหมดไม่ได้เหมือนกันคิดว่ามันเป็นเพราะว่าแต่ละเครื่องมีกล้องไม่เหมือนกันรึป่าว???
เพราะตอนผมลงเครื่องรุ่น A150 เหมือนแต่แต่ driver คนละตัว
เช่นผมลง Suyin ในเครื่องผมแต่อีกเครื่องดันลงไม่ได้ - -
ลง bison ผ่านซะงั้น แบบนี้อ่าคับ
ผมก้ไม่แน่ใจเหมือนกันนะแต่ลองโหลดที่เป็นกล้องมาลงทุกตัวเลยครับ
ถ้ามันผ่านมันก้จะติดตั้งเสร็จถ้ามันไม่ผ่านมันก้ฟ้อง error

โพสเมื่อ : 24/10/2009 18:05
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]