เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากสอบถามการลง WIN XP ด้วย USB ใน EEE PC 900
มือใหม่
23/11/2009 22:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือผมอยากทราบวิธีการทํามากๆเลย ครับ

ตอนนี้ผมใช้ EEC PC 900 อยู่

ก็เลยจะหัดลงใว้ด้วยตัวเองบ้างอะครับ

ซึ่งผมหาดูจากทางเน็ตแล้ว ก็มีหลายวิธียุ่งยากมากๆเลย

บางอันก็ต้องเสี่ยง ปิดตัวแอนตี้ ด้วย เลยกลัวไวรัสจะเข้าอะครับ

จนมาอยู่วันหนึงผมก็ไปเจอ windows ตัวนี้เข้า

Windows XP Performance Edition SP3 Sept 2009 USB

ก็เลยหามาได้ครับ แต่ปัญหามันคือ วิธีการลงมันยุ่งยากเปล่าไม่รุ้

วิธีการลงเค้าบอกแบบนี้แต่ผมงงมากๆครับ

Install Notes:
1. Extract the "XP" Folder from the 2 rar archives.
2. Install WinSetupFromUSB_0-2-3.exe
3. Use XP Folder & WinSetupFromUSB to load files correctly on a USB Device.

Notes:
If you are getting errors while copying files. It's your CD, not the release. Try burning it to different brand of cd/media and try burning at the slowest speed possible.
I just tested this in VMWare and it works flawless. You should get between 16-19 Processes and under 100mb of ram usage when using the computer initially. Everything you install/use will obviously increase this, however its the leanest XP Copy around.

คือตามที่ผมเข้าใจคือนี่มันก็อปฟลายทั้งหมดใส่ใน

แฟรชไดร์ท แล้วสามารถไปบูื๊ท กับเน็ตบุคได้เลยใช่ไหมครับ

ยังไงอยากให้ช่วยบอกวิธีหน่อยอะครับเพราะเครื่องผม โดนไวรัส เพียบเลยในเครื่องว่าจะฟอแมตไหม่เลยอะครับ

ยังไงขอขอบคุณล่างหน้าด้วยนะครับ

เพิ่มเติมอีกนิด แล้ว ถ้าผมจะลง ไดร์เวอร์พวกการ์ดจอ และ พวก บูลทูธ ไวเรส ของ

ECC PC 900 จะหาได้จากที่ไหนอะครับ หรือว่า วินโด้ตัวนี้มีครบหมดแล้ว

เพราะผมมือใหม่ในการลงจริงๆครับ ถ้าผิดพลาดอะไรก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 23/11/2009 22:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากสอบถามการลง WIN XP ด้วย USB ใน EEE PC 900
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
เดาว่าซื้อมือสองถึงไม่มี Driver แถมมาให้ ... รึเปล่าครับ ถ้าต้องการแผ่น หรือไฟล์ Driver ขอที่อยู่ทาง PM ด้วยครับ เดี๋ยวส่งใส่ Flash Drive ไปให้ แล้ว Back Up เก็บไว้ดีๆนะครับ ^^

โพสเมื่อ : 24/11/2009 20:52
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากสอบถามการลง WIN XP ด้วย USB ใน EEE PC 900
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ใช้โปรแกรม WintoFlash ช่วยได้ครับ ทำแผ่นติดตั้ง Windows ที่เป็น CD มาไว้ใน USB บูทได้เลย ส่วน driver เข้าไปดาวน์โหลดเองได้เลยที่ support.asus.com ครับ เลือกรุ่นให้ถูกต้องก็จะมี driver และโปรแกรม utility ต่างๆ ให้ดาวน์โหลด

โพสเมื่อ : 24/11/2009 22:08

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ใช่แล้วครับ ผมสอยมามือ 2 ครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ เดี๋ยวจะ PM ไปนะครับ

แต่ปัญหามันเกิดขึ้นคือ วินโด้ WIN SP3 นี่ ทําไมลงแล้วมันไม่มีเสียงตอนเข้า

หรือตอนปิดเครื่อง หรือตอนเตือนว่าเราทําอะไรผิดแบบนี้อะครับ

เป็นที่ตัว EEE PC 900 ของผม หรือเปล่า

หรือเป็นเพราะว่า ลงไดร์เวอร์เสียงผิดครับ แต่ผมลงถูกหมดนะครับ

เสียงเล่นเกมส์ เสียงฟังเพลง เปิดหนังติดหมดเลยนะครับ ไมค์ก็ยังติดเลย

เลยอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไีร อะครับ

หรือว่าไดร์เวอร์เสียงที่ผมโลดมาจากเว็บ ใช้กับ ECC PC 900 ไม่ได้ งงมากๆครับ

ที่โหลดมาจากเว็บ ตัวนี้ครับ >> Audio_XP_080513

โพสเมื่อ : 25/11/2009 1:25

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คนทำแผ่น windows คงตัดเสียงนี้ออกไปครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2009 1:35

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณนะครับ แล้วสามารถหาเสียงได้จากที่ไหนอะครับ

หรือว่า ไม่จําเป็นก็ได้อะครับพี่ คือพอมันไม่มีเสียงแล้วเหมือนไม่สมบูรณ์เลย

ผมก็เลยอยากให้มันมีเสียงอะ ไม่รู้คิดผิดไหมที่ลง

Windows XP Performance Edition SP3 Sept 2009 USB

ตัวนี้ เพราะผมเห็นว่ามันเล็ก และมือใหม่ด้วยอะครับ

ยังไงรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ต้องขอโทษด้วยที่ถามเยอะเลย มือใหม่จริงๆครับ

T-T

โพสเมื่อ : 25/11/2009 1:42

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ผมกลับชอบแยยไม่มีเสียงนะครับ ^^

ถ้างั้นก็คงอย่างที่พี่ kiat ว่า คือคนทำตัดเสียงตัวนี้ออกไป และอาจจะมีตัดอีกบางตัวเพื่อให้ทำงานเร็วขึ้นด้วยมั้งครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2009 2:51
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

[ค้นหา ขั้นสูง]