เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

funnyboy
ทิปเล็กๆ ช่วยลดอาการปวดตาเวลาเล่นเว็บครับ
Guest_funnyboy
ตัวผมเองยังไม่มี อี๋ ใช้หรอกครับ เล็งๆ ว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่รอดูว่าจะมีจอใหญ่กว่านี้ออกมารึเปล่า

แต่เชื่อว่าเพื่อนๆ เวลาเล่นเว็บนานๆ คงปวดตากันน่าดู
ทิปสำหรับ IE7 ครับ
ไปที่ Tools > Internet options > Accessibility
ติ๊ก ignore font sizes ครับ

แค่นี้เวลาเข้าบอร์ด Trendy pda ตัวหนังสือก็ใหญ่แล้ว

สำหรับ firefox คงไม่มีปัญหา เพราะว่ามันเพิ่มขนาด font ได้อยู่แล้ว

โพสเมื่อ : 2/2/2008 9:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ทิปเล็กๆ ช่วยลดอาการปวดตาเวลาเล่นเว็บครับ
มือสมัครเล่น
26/6/2007 12:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 47
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
หาอยู่ตั้งนาน ว่าทำไมเวลาเข้าบางเว็บตัวเล็ก บางเว็บตัวใหญ่.. ก็ตั้งให้มันใหญ่แล้วนี่หน่า.. ชี้ทางสว่างให้เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากเลยนะคะ

โพสเมื่อ : 2/2/2008 10:35
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ทิปเล็กๆ ช่วยลดอาการปวดตาเวลาเล่นเว็บครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
set cleartype ก็พอช่วยได้นะ

โพสเมื่อ : 6/2/2008 9:58

[ค้นหา ขั้นสูง]