เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

10" หรือ 11" ?
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
พอดีดูของ Benq ไว้ครับ ชอบขนาดและน้ำหนักของ 10" เพราะต้องใส่กระเป๋าแบกไปไหนมาไหนทั้งวันครับ (ไม่มีรถช่วยแบก) แต่ก็กลัวว่าพอเล่นๆ ไปแล้วจะปวดตา ด้วยขนาดที่เล็กของมัีน เลยต้ัองหันไปมอง 11" แทน แต่มันก็จะใหญ่แล้วก็หนักเพิ่มขึ้น เลยอยากทราบว่า ขนาดภาพ หรือตัวอักษร ของ 10"กับ 11" มีความแตกต่างกันมากไหมครับ แล้ว ถ้าต่างกันมากภาพและตัวอักษรของ 10" สามารถปรับให้เท่ากับของจอ 11" ได้หรือไม่ครับ

ขอถามเสริมนะครับ
1. เนื่องจากชอบ Benq ตรงที่สามารถเพิ่ม SSD ได้ในอนาคต เพี่อนๆ เห็นว่ามันดีไหมครับ แล้วมันทำเป็น Priority disk ในการ run windows เปิดเครื่องได้หรือไม่ เห็นเค้าบอกว่ามันเร็วกว่าใช้ HDD ก็เลยคิดว่าถ้าเป็น disk ที่ใช้ run Program ก็น่าจะดี

2. Spec ของ 10" และ 11" (นอกจากจอแล้ว) อันไหนน่าเล่นกว่ากัน ไม่เกี่ยงราคานะครับ แล้วอันไหนเหมาะกับเล่นเกมส์ Facebook ครับ เล่นแล้วไม่กระตุกอะครับ (พอดีติดเกมส์มาก ฮิฮิ )

3. accessory ของตกแต่งเช่น กระัเป๋า, case ฯลฯ ของขนาดไหนมีให้เลือกสรรตามท้องตลาดมากกว่ากันครับ เป็นพวกบ้าของตกแต่งหนะครับ (คำถามนี้ปัญญาอ่อนมาก แฮะแฮะ )

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสเมื่อ : 7/3/2010 13:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: 10" หรือ 11" ?
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ผมว่าหน้าจอ 10" แม้จะเล็กว่า แต่ด้วยความละเอียดหน้าจอที่น้อยกว่า ต้วอักษรมันจะค่อนข้างใหญ่ ไม่ปวดตั แต่จอ 11" ความละเอียดมากกว่าพอสมควร แต่จอใหญ่กว่าไม่มาก เผลอๆ จอ 11" อาจดูแล้วปวดตามากกว่าด้วยซ้ำ

1. SSD ที่เพิ่มใน Benq ผมยังไม่เคยเห็นเลย อย่่าเพิ่งหวังอะไรตรงนี้ครับ

2. หากเป็นซีพียู Atom เหมือนกัน ความสามารถก็เท่าๆ กันครับ แต่จอ 11" จะมีทางเลือกที่เป็นรุ่นแพลทฟอร์ม ION และ AMD ที่ทำงานด้่านกราฟฟิคได้ดีกว่า

3. หากอยากเล่นกเกมส์ flash ใน facebook ไม่แนะนำเน็ตบุ๊ครุ่นมาตรฐานครับ แค่พอเล่นได้ แต่จะอืดๆ บางเกมส์อืดมากจนไม่อยากเล่น ลองหาที่เป็นสเปค ION หรือ AMD แทนคร้บ

โพสเมื่อ : 7/3/2010 14:05

Re: 10" หรือ 11" ?
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ขอบคุณพี่ Kiat ครับ แล้วของพี่ตอนนี้ใช้รุ่นกี่นิ้วอยู่แล้ว

โพสเมื่อ : 7/3/2010 14:51
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]