เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

kknd
eee เมื่อรันcpuเต็มสปีทแล้ว...
Guest_kknd
ผมทำใจอัพไบออส510ไปเพราะอยากใช้cpu full speed เพราะคิดว่าถ้าจะเคลมก็หาเวอร์ชั่นใหม่กว่ามาอัพทับได้ ใช้เวลาอัพนานจนใจไม่ดีเลยทีเดียว

ผลที่ได้ประทับใจมากครับ สปีทที่ได้ว่าตรงๆแล้ว แรงกว่า อีแก่ ธันเดอร์เบิด1G ที่บ้านพอสมควรด้วยซ้ำ
ทดลองจากการเปิดหนัง720p H264ออกจอทีวีLCDนะครับ ถึงตอน เคลื่อนไหวหนักๆ จะมีกระตุกบ้าง
แต่ TB1G เดสท๊อปผม มันสโลว์จนดูไม่ได้เลย

TB1G เนี่ยมันแรงกว่าCeleron1G มากๆ แต่ celeronM 900mh กลับแรงกว่า คงเพราะสถาปัตยากรรมมันใหม่กว่านะครับ
แต่ความร้อนที่เพิ่มขึ้นมาก นี่น่าหนักใจ จนไม่กล้าเปิดสปีทนี้เพื่องานทั่วๆไป เลยล่ะครับ กลับแบทหมดกับเครื่องแฮ้งค์ งานคงไปหมด

โพสเมื่อ : 7/2/2008 7:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: eee เมื่อรันcpuเต็มสปีทแล้ว...
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ถ้าวิ่งเต็มความเร็วอาจจะไม่เหมาะสมกับพกพา asus เขาเลยไม่ทำมาให้มั้งครับ ตอนแรกก็คิดว่าเสียบไฟแล้วจะวิ่งเต็มความเร็วเหมือนโน๊ตบุ๊คทั่วไป ที่ไหนได้เหมือนเดิม

โพสเมื่อ : 7/2/2008 9:26
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]