เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Romanista
ช่วยด้วยครับ ลง winxp performance แล้วมันกินเนื้อที่ไปตั้ง 2gb
Guest_Romanista
ผมเพิ่งจะลองลง win xp performance ที่ประมาณ 300 กว่าเมกอ่ะครับ แต่พอลงเสร็จเนี่ย ก่อนลง driver นะครับ เครื่องมันบอกว่าใช้เนื้อที่ไปแล้ว ประมาณ 2 กิ๊ก แล้วก็เนื้อที่ harddisk หายไป คือเหลือประมาณ 3.71 gig ครับ ผมทำอะไรผิดไปรึเปล่าครับ ผม format จากเดิมใช้ ntfs แต่ผมเปลี่ยนเป็น FAT อ่ะครับ ทำยังไงดี แล้วถ้าลงใหม่เนื้อที่มันจะคืนมาได้รึเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 9/2/2008 23:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ ลง winxp performance แล้วมันกินเนื้อที่ไปตั้ง 2gb
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ปิด pagefile หรือยังหละ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 8:04
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ ลง winxp performance แล้วมันกินเนื้อที่ไปตั้ง 2gb
Guest_บุคคลทั่วไป
ทำยังไงเหรอครับ ปิด page file ขอโทดทีนะครับ ผมไม่รู้จริงๆอ่ะครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 10:21

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
อ่านในคู่มือ asus เลยครับ มีแนะนำไว้แล้วสำหรับคนที่จะใช้ xp ใน eee

โพสเมื่อ : 10/2/2008 11:26

[ค้นหา ขั้นสูง]