เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
มี file xp เป็น ISO จะลงผ่าน sd card ยังงัยคะ
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอ step by step นะคะ ไม่รุ้จิงๆค่ะ

โพสเมื่อ : 14/2/2008 21:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มี file xp เป็น ISO จะลงผ่าน sd card ยังงัยคะ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
ใช้โปรแกรมนี้ครับ
www.daemon-tools.cc เป็นโปรแกรมจำลอง cd/dvd ไดร์
ลงโปรแกรม daemon-tools แล้วก็ใช้โปรแกรม Nero Express เพื่อที่จะแปลงไฟล์ ISO เป็นไฟล์.nrg วิธีแปลงเปิด Nero Exprees เลือก "อิมเมจ,โปรเจ็กต์,คัดลอก," เลือก "ดิสก์อิมเมจหรือบันทึกโครงการ" แล้วจะมีหน้าต่างให้เลือกไฟล์ ISO พอกดเปิดแล้วหน้าต่างใหม่ขึ้นเลือกตรงเครื่องบันทึกปัจจุบัน เลือ Image Recorder แล้วกดเบิร์น
พอได้ไฟล์ .nrg แล้วก็เปิดโปรแกรม daemon-tools แล้วจะมีหน้าต่างให้เลือกไฟล์ที่จะเปิด พอเปิดไฟล์แล้วก็หาไฟล์ i386 ดึงไฟล์ไปใส่ไว้ใน thumbdrive หรือ sdcard ครับ
หรืออีกวิธีที่ง่ายสุดๆ ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ ISO แล้วก็ก๊อปโฟลเดอร์ i386 มาใส่ไว้ที่ thumbdrive หรือ sdcard ครับส่วนวิธีลงก็ไปตามลิ้งค์นี้ครับบอกไว้ละเอียดเลย http://www.pantip.com/tech/software/topic/SO2479182/SO2479182.html
อีกอย่างให้เปิดโฟลเดอร์ i386 แล้วลองหาดูว่ามี winnt.exe หรือเปล่าถ้าไม่มีก็จะลงด้วยวิธีนี้ไม้ได้ครับ

โพสเมื่อ : 15/2/2008 9:10
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]