เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อาร์ต send2art@hotmail.com
ไม่สามารถเปิดไฟล์จาก USB drive และ SD card ได้ครับ
Guest_อาร์ต send2art@hotmail.com
เมื่อวานเพิ่งถอยน้องขาวมาจากร้าน เมื่อวานก็เปิดได้อยู่ดีๆไม่มีปัญหา

แต่มาวันนี้ไม่สามารถเปิดไฟล์ได้เลยทั้งจาก UBS handy drive และ SD card เลยครับ

มันขึ้นว่าYou do not have enough permission to read...

ผมลองสังเกตดูพบว่า Owner ที่ผมเอามาต่อพ่วงมันขึ้นว่า root ครับโดยที่folderอื่นๆ มันขึ้นว่า user น่าจะเป็ฯสาเหตุที่ไม่สามารถเปิดได้ แต่ผมหาวิธีการแก้owner ไม่ได้

ไม่ทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ยครับ แก้อย่างไรดีครับ ตอนนี้เปิดไฟล์จากข้างนอกไม่ได้เลย จะแก้คีย์บอร์ดเป็นภาษาไทยยังไม่ได้เลยครับ

รบกวนหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 18/2/2008 21:17
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]