เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอถามเรื่องระยะเวลาในการส่งของที่สั่งซื้อจาก eby หน่อยครับรบกวนช่วยตอบด้วยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
ผมได้ซื้อของจาก eby เป็น ex dvd ชำระเงินทาง paypal ตั้งแต่วันที่ 29/02/08 แบงค์ก็ได้แจ้งว่าได้ทำการตัดยอดบัญชีรายการบัตร K-Web Shopping Card เรียบร้อยแล้ว ตั้งแต่วันที่ 5/03/08 ผู้ขายอยู่ที่ Hong Kong ระยะเวลาในการส่งของจะอยู่ที่ประมาณกี่วันครับแล้วถ้าไม่ส่งของมาแล้วผมจะต้องทำยังงัยดีครับรบกวนท่านที่เคยซื้อของผ่านทางนี้หรือรูเรื่องนี้ช่วยตอบที่ครับผมเพิ่งจะเคยซื้อผ่านทางนี้เป็นครั้งแรกเลยไม่มีความรู้เรื่องนี้ครับขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 10/3/2008 8:24
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเรื่องระยะเวลาในการส่งของที่สั่งซื้อจาก eby หน่อยครับรบกวนช่วยตอบด้วยครับ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
เร็วสุดที่เคยได้รับ 5 วัน (Zone Asia ด้วยกัน)
ช้าสุด 3 สัปดาห์ (USA รัฐอะไรจำไม่ได้ แต่ช่วง หิมะตกเยอะๆ)

โพสเมื่อ : 10/3/2008 8:38

Re: ขอถามเรื่องระยะเวลาในการส่งของที่สั่งซื้อจาก eby หน่อยครับรบกวนช่วยตอบด้วยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
เคยสั่ง่ของมาหลายครั้งแล้ว ถ้าเป็นจากฮ่องกง (พวกร้านที่ขายของเยอะๆน่ะ ไม่ใช่ พวกรายย่อย) ก็จะใช้เวลาประมาณ 5-12 วัน
ส่วนถ้ามาจาก อเมริกา เร็วสุด ก็ 5 วัน อันนี้ส่งแบบด่วน
แต่ที่เคยเจอมา ช้าสุดๆ ก็ตอนสั่งแว่น Oakley เจ้าหนึ่งจากเมกา 35 วัน(ใจเสียอยู่หลายวัน แต่ดีหน่อยที่ไปอ่าน feedback มีแต่คนบ่นว่าได้ของ แต่ช้า)

ในกรณีที่สั่งแล้วไม่ได้รับของ (อันนี้ไม่เคยเจอกับตัวเอง) หากเห็นว่าระยะเวลา พอสมควรแล้ว ขั้นแรก ก็ลองติดต่อเมลไปสอบถามคนขายก่อน เค้าอาจจะทำของเราตกหล่น(ไม่ได้ส่ง) หรือว่าเพิ่งไปส่ง แต่ยังไม่ถึง
แต่หากไม่ได้รับการติดต่อกลับ และเห็นว่า ช้าจนผิดสั่งเกต ก็สามารถแจ้งขอคืนเงินกับทาง Paypal ได้ แต่ขั้นตอนตรงนี้ยุ่งยาก ผมก็ไม่เคยทำซ่ะด้วย ยังไง ของไปขอคำแนะนำจากเวปนี้เลยครับ ผู้เชี่ยวชาญ เพียบ
http://thaiebay.siambiz.com/index.php

โพสเมื่อ : 11/3/2008 9:15
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
โดยทั่วไปเค้าจะีมี tracking number มาให้เราตรวจสอบว่าของอยู่ในขั้นตอนไหน ถ้าไม่มีก็ใช้วิธีถามจากคนขาย ต้องตรวจสอบ email ดี ๆ นะครับ เพราะคนขายบางคน contact email ที่ให้สำหรับสอบถามเรื่องสินค้า กับสอบถามเรื่องสถานะการส่งเป็นคนละอันกัน เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าถามไปแล้วไม่ตอบ

ในกรณ๊ที่ไม่ได้ของจริง ๆ หละก็ สามารถให้ paypal ตรวจสอบได้ครับ ส่งเรื่องให้ paypal ระงับการจ่ายเงิน ซึ่งพอไม่ได้เงินคนขายมันจะรีบติดต่อเรามาทันที อิิอิ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 11:37

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
ผมก็อยากจะเมล์ไปถามเหมือนกันครับติดอยู่อย่างเดียวคือภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรงครับไม่รู้จะพิมถามยังงัยกลัวใช้ศัพท์ไม่ถูก

โพสเมื่อ : 11/3/2008 13:56

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ปรกติผู้ขายบางรายจะมี e-mail แจ้งครับ ว่าส่งของให้รึยัง

โพสเมื่อ : 11/3/2008 14:13

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
อ้างถึง:

khanok เขียนว่า:
ผมก็อยากจะเมล์ไปถามเหมือนกันครับติดอยู่อย่างเดียวคือภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรงครับไม่รู้จะพิมถามยังงัยกลัวใช้ศัพท์ไม่ถูก

พิมพ์ ๆ ไปเหอะครับ ผิดถูกยังไงเค้าก็ไม่รู้จักเรา เอาให้มันอ่านพอเข้าไจก็โอเคแล้วหละครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 14:46

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

theerachai เขียนว่า:
อ้างถึง:

khanok เขียนว่า:

พิมพ์ ๆ ไปเหอะครับ ผิดถูกยังไงเค้าก็ไม่รู้จักเรา เอาให้มันอ่านพอเข้าไจก็โอเคแล้วหละครับ

พวกฮ่องกง เข้าใจศัพท์ได้ง่ายครับ (ประมาณคนไทยนี่แหละ เห็นศัพท์ไรก็ตีความได้ ไม่เหมือนพวกเจ้าของภาษา ไวยกรณ์ผิด ก็ดันไม่เข้าใจซ๋ะงั้น)
ของผมเองยังใช้วิธี หาโปรแกรมแปลศัพท์ทั้งประโยคมาใช้ ส่งไปเค้าก็เข้าใจ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 22:18

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ผมเคยสั่งจาก brando ใช้เวลาหลังจากได้รับเมลยืนยันการส่งสินค้าประมาณสิบวันครับ น่าจะพอกันเพราะมาจากฮ่องกงเหมือนกัน อีกอย่างเรื่องส่งเมลสอบถามภาษาอังกฤษนั้นพยายามพิมพ์ให้เป็นรูปปัจจุบันไว้และใช้ศัพท์ง่ายๆเข้าไว้ก็น่าจะดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 23:46

[ค้นหา ขั้นสูง]