เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ทศ
ตอนนี้จะเล่น msn มันยุ่งยากจังครับ
Guest_ทศ
วันนี้จะลองเข้า m อีกครั้งหลังจากไม่ได้ใช้มาหลายเดือน พอเปิด live messanger ก็ขึ้นว่าต้องใช้ version ใหม่ (จริงๆ มันขึ้นเตือนว่ามี version ใหม่ จะ download ไหม แต่ตอบ no มันก็ไม่ต่อเข้า m ให้ แล้วจะถามทำไมฟะ) พอโหลดมาจะลงโปรแกรม ก็ขึ้นอีกว่าต้องลงตัว update คราวนี้ด้วยความที่ windows ไม่ใช่ของแท้เลยกลัว

ตกลงว่าถ้าจะ m เนี่ย ต้องลงโปรแกรมตามที่เค้าบอกใช่ไหมครับ แล้ว windows ปลอมจะมีปัญหาไหม

โพสเมื่อ : 28/3/2008 19:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ตอนนี้จะเล่น msn มันยุ่งยากจังครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ก็เพียงแต่โหลด MSN เวอร์ชั่นล่าสุดมาติดตั้งครับ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 23:07

Re: ตอนนี้จะเล่น msn มันยุ่งยากจังครับ
มือสมัครเล่น
จาก ChiangMai Thailand
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
อ้างถึง:
สำหรับผู้นำไปเล่นกับ Windows XP
หมายเหตุ : สำหรับ3เวอร์ชั่น ได้แก่ MSN 6.2 , MSN 7.0 , MSN 7.5 ถ้ารันบน XP เวลาเราล็อคอินเข้าไป มันจะบีบบังคับให้อัพเกรดเป็น Windows Live Messenger นะครับ แต่เราสามารถเซตไม่ให้มันอัีพเดตได้
วิธีทำตามนี้ : คลิกขวาที่ไฟล์ msnmsgr.exe >> เลือก Properties >> Compatiblity >> ติ๊กที่ Run this program in compatiblity mode for >> เลือก Windows 2000 >> OK เป็นอันเสร็จ

โพสเมื่อ : 29/3/2008 2:58
Windows XP Pro SP2 Lite
Open in new window
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้อ ถึงบางอ้อแล้วครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 29/3/2008 11:55

[ค้นหา ขั้นสูง]