เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีวิธีปิดตัว Fn บนคีย์บอร์ด Notebook ไหมคับ...
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ผมเพิ่งไปให้ที่ร้านลง Windows มา... กับ Notebook ตอนดูที่ร้านเห็นเปิดติดก็โอเค...

กลับบ้านมา... จะพิมพ์รหัสผ่าน Wifi เข้ายังงัยก็ไม่ได้... เพิ่งมาเห็นว่าปุ่ม Fn ข้างkeyboard มันทำงานอยู่ตลอด...

ปกติจะทำงานก็ต่อเมื่อเรากด...

เช่นจะพิมพ์ m กลายเป็นว่า 0 ถ้าหากจะพิมพ์ m ต้องกด Fn+m ถึงจะได้ m...

ตอนจะเข้าเวบก็ยังพอทน... พอเอามาพิมพ์งานแล้วอยากจะร้อง...

ไหงมันพิมพ์ปกติไม่ได้เลย -_-"

เพื่อนๆคนไหนมีวิธีปิดไอ้ปุ่มนี้บ้างคับ...

เพราะปกติแทบไม่ได้ใช้มันเลย...

มีประโยชน์ตอนกด Fn+7 ไว้ปิดจอ LCD เท่านั้นเอง -_-"...

ขอบคุณล่วงหน้าคับ...

โพสเมื่อ : 29/4/2008 17:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีวิธีปิดตัว Fn บนคีย์บอร์ด Notebook ไหมคับ...
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อาจจะเ็ป็นสาเหตุจาก num lock นะครับ ลองกด Fn + F11 ดูว่าหายหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 29/4/2008 17:50

Re: มีวิธีปิดตัว Fn บนคีย์บอร์ด Notebook ไหมคับ...
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ขอบคุณคับ... เป็นที่ปุ่ม numlock มัค้างนี่เอง... ตอนนี้แก้ได้แล้วคับ...

โพสเมื่อ : 29/4/2008 19:11
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]