เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผลการใช้ eee มาหนึ่งอาทิตย์
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
ดีน่าซื้อใช้ครับ แต่ซื้อมาแล้วอยากได้ตัว 20G ซะเนี่ย
ติดปัญหานิดเดียวครับ เรื่องแป้นพิมพ์ นิ้วไม่ไ้ด้ใหญ่โตอะไรครับ
แต่พอจะกด shift ขวา มันติดแป้นลูกศรประจำเลย

อีกตัวก็คือ ตัว grave ที่ใช้เปลี่ยนภาษาพิมพ์อ่ะครับ มันย้ายขึ้นบน
เวลาจะใช้เลยต้องมองที่แป้นพิมพ์นิดก่อนกด ไม่งั้นกดผิดอีก

มีอยู่สองตัวนี้อ่ะครับ ไม่ทราบเพื่อนๆที่ใช้นานแล้วมีเทคนิคหรือทิปอะไร
แก้ไขในจุดนี้หรือเปล่าครับ

ถามเพื่อนผมคนหนึ่งเค้าบอกว่าให้ใช้ shift ซ้ายแทน แต่มันไม่ถนัดอ่ะครับ
สงสัยต้องรอให้ชินซะก่อน

ขอบคุณพระเจ้ากะ asus ที่สร้าง eee ขึ้นมา
ไหล่ผมจะได้สบายขึ้นอีกนิด ขอบคุณทุกท่านด้วยครับที่อ่าน

โพสเมื่อ : 6/5/2008 10:02
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผลการใช้ eee มาหนึ่งอาทิตย์
มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ใช้ๆ ไปก็ชินครับ

เหมือนตอนที่เริ่มเปลี่ยนจาก desktop มาใช้ nb ครั้งแรก

ก็ต้องปรับตัวเหมือนกัน

:)

โพสเมื่อ : 6/5/2008 11:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผลการใช้ eee มาหนึ่งอาทิตย์
มืออาชีพ
17/5/2007 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 157
่ตัว shift ใช้ไปซักพักก็จะชินครับ
ส่วนตัวเปลี่ยนภาษาผมตั้งเป็นมาตรฐานโลกครับ คือ Alt + Shift ครับ

โพสเมื่อ : 7/5/2008 12:53
iTouch 2g 32gb + ALO Cryo SXC18g + P51-Mustang Amp + UE sf5pro

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
ดีนะที่ผม ติด Shift ข้างซ้ายอยู่แล้ว มะค่อยใช้ (หรือบางทีอาจไม่ได้ใช้ Shift ด้านขวาเลย)

ถ้าใช้คงจะไม่มีปัญหา อิๆ

โพสเมื่อ : 23/5/2008 2:55

[ค้นหา ขั้นสูง]