เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เพิ่งซื้อมาครับ แต่ไหงชาจไฟเข้าแบตได้แค่ 60% เองอ่า
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
เพิ่งซื้อมาครับ แต่ไหงชาจไฟเข้าแบตได้แค่ 60% เองอ่า

เพิ่งซื้อมาวันนี้ พรุ่งนี้ต้องใช้งาน ตั้งใจว่าจะชาจไฟให้เต็ม

แต่ตอนนี้ชาจมานานแล้วนะครับ มันยัง 60% อยู่เลย

มันเป็นอะไรหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้า ..

โพสเมื่อ : 9/5/2008 1:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เพิ่งซื้อมาครับ แต่ไหงชาจไฟเข้าแบตได้แค่ 60% เองอ่า
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ป่านนี้น่าจะเต็มแล้วนะครับ หากเปิดใช้เครื่องด้วนในขณะชาร์จ มันจะชาร์จช้ามากครับ ถ้าจะรีบต้องปิดเครื่องชาร์จ แต่หากชาร์จเท่าไรก็ไม่เต็มซักที ลองแกะแบตออกมาสักครู่แล้วใส่เข้าไปใหม่ เหมือนเป็นการ reset เครื่องและแบต คราวนี้น่าจะโอเคแล้ว

โพสเมื่อ : 9/5/2008 22:40

[ค้นหา ขั้นสูง]