เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เกี่ยวกับ Compaq x1000 คับ หน้าจอดับสนิท
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
คือเคร่ืองผมตอนนี้เปิดเคร่ืองมา หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย นอกจากความมืด พยายามหาสาเหตุแล้วแต่ไม่รู้อะไร พัดลมก้อไม่หมุนด้วยหล่ะ คือมันเป็นอาการนี้หลังจากที่วันนึ่งตอนกำลังจะลง วินโดว์ xp ใหม่ คือ จะ format เคร่ืองยังไม่ทันได้ทำไรเดินไปเตะสาย adapter เคร่ืองดับ (แบตเครีืองผมมันเส่ือม) พอเปิดอีกทีก้อเป็นอย่างที่บอกคับ คือเปิดมาหน้าจอมืดสนิท มีแต่เสียง ติ๊ก ๆ ทางด้านซ้าย สักพัก แล้วก้อหายไป ท่านที่พอทราบว่าเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไหมคับ ขอบคุณคับ

โพสเมื่อ : 16/5/2008 8:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เกี่ยวกับ Compaq x1000 คับ หน้าจอดับสนิท
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้าเปิดเครื่องแล้วมีเสียงติ๊กๆ หรือแคร่กๆ เดาว่าฮาร์ดดิสก์อาจจะมีปัญหา อาจเสียหายจากไฟดับขณะเขียนอ่านข้อมูล คงต้องส่งซ่อมครับ

โพสเมื่อ : 16/5/2008 8:47

Re: เกี่ยวกับ Compaq x1000 คับ หน้าจอดับสนิท
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ขอบคุณ คือว่าผมอยู่เมกา อ่ะคับ ค่าซ่อมแพงมาก มีทางไหน พอจะเยียวยาได้ไหมคับ ถ้าต่อ portable​ HD ใช้แทน​​ HD ในเคร่ืองได้ไหมคับ

โพสเมื่อ : 16/5/2008 9:07
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]