เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน อิอิ
มือใหม่
24/1/2008 13:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เนื่องจากที่ผ่านมาผิดหวังกับเครื่อง มือ2ที่หาซื้อ 3-4ครัง

http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=5490&forum=20

แต่แล้วดวงก็เข้าข้าง(มั้ง) เมื่อประมาน1-2อาทิตย์ก่อนผมเลิกจากงานก็แวะมาเล่นเน็ตแล้วที่ทำอย่างแรกเลยก็คือหาเครื่อง eee มือ2 ในเน็ต ก็เจออยู่เครื่องนึง ในเว็บ thaisecondhand กระทู้ตั้งห้วนๆว่าไม่ยักกะลงรายละเอียดเลย "ขาย eee pc 7000 เครื่องสภาพดีประกัน6เดือน " ซึ่งตอนที่ผมเข้าไปก็มีคนคลิกเข้าไปดูประมาน87 ครั้ง เห็นจะได้ ก็เผื่อใจนิดๆแล้วว่าน่าจะอดเพราะกระแสแรงมาก หรือไม่ก็พวกเกรียนมาโพส แต่ก็โทรไป "
ผม - ฮัลโหลสวัสดีครับ คุณได้ลงประกาศขาย eee pc ไว้รึเปล่าครับ
คนขาย - ครับ
ผม - แล้วขายไปยังครับพอดีผมสนใจ
คนขาย - ครับพอดีก็มีโทรมาคนสองคนแต่ยังไม่ได้ตกลงกัน
ผม - อ่า ครับแล้วเครื่องเป็นยังไงบ้างครับ
คนขาย - สภาพดีครับซื้อมาแทบไม่ได้ใช้เลยประกันหมดธันวาคมครับ
ผม - แล้วผมจะดูของได้ไหมครับท่าสภาพดีอย่างที่พี่ว่าผมเอาเลยครับ
คนขาย - ครับ แล้วพี่อยู่ที่ไหนครับ ผมอยู่หน้าราม
ผม - ครับผมอยู่บางกะปิ
คนขาย - ครับเด้วผมขับรถเอาไปให้ดู
ผม - โอเคเด้วเจอกัน
สักพักคนขายก็มาขับบิ๊กไบร์4สูบมาเลย ผมก็เช็คเครื่อง เครื่องรหัส 7b แบต5200 พอดีไปเห็นช่องใส่แรม โดนแกะแล้วก็เลยถามว่าแล้วประกันจะขาดไหมครับ(เนื่องจากว่าเจ้าของเค้าเพิ่มแรมไว้เลยถอดออกแต่ของเดิมก็มีมาให้1กิ๊กแล้วเลยไม่เครียดสักเท่าไหร่)คนขายบอกไม่ขาดผมก็ไม่แน่ใจก็เลยเชื่อไว้ก่อน เช็คเรียบร้อยสภาพแจ่ม สีขาว แบต 5200 แรม1กิ้ก ก็เลยจ่ายเงินไป

สรุปแล้วท่าคนมันจะได้ยังไงมันก็ได้ แถมเร็วว่าสั่งพิซซ่าอีก -*-
ปล.เด้วมาว่าเล่าเรื่องของแต่งที่น่าปวดหัวอีกครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2008 2:14
Transfer the post to other applications Transfer

Re: คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน อิอิ
มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
น่ายินดีๆ

ขอตอนรับเข้าสู่โลกของ EeePc ครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2008 8:09
Transfer the post to other applications Transfer

Re: คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน อิอิ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ยินดีด้วยครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2008 8:11

มือสมัครเล่น
29/6/2008 16:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ยินดีด้วยครับ

ได้เครื่องรุ่นแรก แบต 5200 แถมเจ้าของอัพแรมให้แล้วด้วย

ถ้าราคาไม่แรงถือว่าได้ของดีมากครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2008 9:04

[ค้นหา ขั้นสูง]