เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอถามเกี่ยวกับการrecovery หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 61
คือ

พึ่งได้เจ้า1000H มา

ลงโปรแกรมไปมาเครื่องมันดูหน่วงๆ

และทีนี้ ลอง recvery ดู

เสร็จ drive D: หายหมด

แสดงว่า

reccovery แล้ว drive D ก๊ จะ format ไปด้วยใช่รึเปล่าครับ

มีวิธี่ ให้มัน ลง Ghost แต่ C: รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 7/8/2008 1:07
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเกี่ยวกับการrecovery หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
31/7/2008 22:01
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
อยากทราบเหมือนกันครับ ผมว่าคงสะดวกกว่านะถ้าเก็บ D: ไว้เป็นแบ้คอัพ

แต่ผผมว่าคงทำไม่ได้แน่ๆเลย

โพสเมื่อ : 16/8/2008 20:09

แต่ตอนนี้ Happy มากๆครับ เบากว่าเกือบครึ่ง
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอถามเกี่ยวกับการrecovery หน่อยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ทำ bootable usb flash disk โดยใส่โปรแกรม ghost สำหรับ dos ไว้ (เวอร์ชั่นควรสูงกว่า 8) จากนั้นเอาไฟล์นามสกุล gho ไฟล์แรก (ผมจำชือ่ไม่ได้) มาใส่รวมกันไว้

เมื่อ copy มารวมไว้เรียบร้อยแล้ว ก็บูทด้วย usb flash disk แล้วเรียกคำสั่ง ghost เลือกให้ ghost to partition from image โดยเลือก destination drive เป็น drive 4 gb

โพสเมื่อ : 16/8/2008 22:58

[ค้นหา ขั้นสูง]