เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผมเห็นคุณ pong รับติด usb ภายในด้วย
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
อยากทราบสักนิดครับ พอดีผมสนใจ แต่เครื่องยังซิงอยู่

ได้กี่พอร์ทครับ

ยัดในเครื่องตรงฝาแรมใช่ไหมครับ

ไม่เสียพอร์ทใช่ไหมครับ เครื่องผม sn 84x

ราคาและที่ตั้งครับ ผมอยู่ที่ซีคอนสแควร์ จะใช้เวลานานไหมครับ

เครื่องจะจ่ายไฟให้ usb ถึงไหนครับ ปิดเครื่องแล้วไฟยังจ่ายไหม กลัวว่าไฟแบตจะหมดก่อนครับ

เครื่องช้ำไหมครับ รับประกันฝีมือไหมครับ ผมให้ใจท่านไปก่อนเลย

ผมมี oker bluetooth ผมยัดในฝาเครื่อง ตรง hub ที่คุณใส่ให้ เคนมีปัญหาไหมครับ ตัวเล็กๆที่เห็นเชียร์กันในนี้ครับ

สดุท้าย ผมเคยเห็นว่ามีคนต่อ hub แล้วต้องมี switch แทนที่รูโมเด็ม เพื่อตัดไฟ ท่านใช้แบบนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ ผมว่ามีคนอยากติดแต่คงม่ทราบว่าพี่ทำด้วย

โพสเมื่อ : 20/8/2008 9:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมเห็นคุณ pong รับติด usb ภายในด้วย
มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
จะตอบงัยดีเนี่ยยาวจัง

ปกติผมไม่ได้รับใส่ HUB ในเครื่องนะครับ เพราะสายมันจะระโยงระยางเต็มเครื่องไปหมด และเสี่ยงที่เครื่องจะช็อตได้ครับ ซึ่งมีให้เห็นหลายคนแล้วครับ ที่ทำแบบนี้แล้วเครื่องพัง ต่อให้ยัดลงไปได้ บางทีก็จะมีปัญหาเรื่องการจ่ายไฟไม่พอทำให้อุปกรณ์ที่ต่อกับ Hub มันรวนๆ ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมเลยตัดปัญหาไม่รับใส่ HUB เลยครับ

ที่ผมติด USB ข้างในส่วนใหญ่จะเป็นลูกค้าที่ติด Touch Screen ครับ ไหนๆ รื้อเครื่องแล้วก็ทำให้หมดเลย ก็ติดตรงใต้ฝาแรมแหละครับ

ถ้าไม่ติด Touch Screen ก็ได้ 2 Port ครับ เวลาปิดเครื่องก็จะไม่มีการกินกระแสไฟครับ

เรื่องเครื่องช้ำเวลาแกะเครื่องไม่ต้องกลัวครับ ลูกค้าผมไม่มีใครว่าผมเลยสักคน ผมเป็นคนทำงานละเอียดครับ ลูกค้าผมคงจะรู้ดี แหะๆ

ถ้าจะทำ Switch ด้วยก็ได้ครับ มัน 2 ชุดพอดีครับ

ถ้ามีอะไรสงสัยเป็นการส่วนตัว ผมแนะนำให้ PM ถามเอาจะดีกว่านะครับ หรือไม่ก็โทรคุยเลยก็ได้ครับ เบอร์มีอยู่ตรงใต้ลายเซนต์ครับ
ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

โพสเมื่อ : 20/8/2008 13:36
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมเห็นคุณ pong รับติด usb ภายในด้วย
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
อ้อ ครับ

โพสเมื่อ : 20/8/2008 21:49

[ค้นหา ขั้นสูง]