เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามเรื่อง SD card หน่อยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 109
กำลังมีความคิดว่าจะซื้อ sd card ซักตัว (4-8 gb)
จะเอามาแทนตัว ssd ที่อยู่ในน้องวัน (เอามาลง windows อย่างเดียว)
เพราะ ssd มันเขียนที่ความเร็วไม่เกิน 12 mb/s เอง

ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าผมซื้อ sd card ที่มี write speed ที่เร็วซัก 16-17mb/s (หรือมากกว่านั้น ถ้ามี)
มันจะทำให้ windows ทำงานเร็วขึ้นมั๊ยครับ

เพราะผมเข้าใจว่าที่ windows มันหน่วงเป็นบางจังหวะ
เป็นเพราะการเขียนข้อมูลลง ssd มันน้อยนิดเหลือเกิน

แล้วแนะนำให้ซื้อรุ่นไหนดีครับ ที่ราคาไม่แพงเกินไป

ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 25/8/2008 16:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามเรื่อง SD card หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
13/8/2008 23:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 67
ปกติเห็น SD อยู่ที่ class 6 อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเร็วสุดรึยัง ไม่แน่ใจครับ ><

แต่ถ้าจะเอามาลง windows แทน SSD ในเครื่องนั้น ทำได้เหรอครับ ?

โพสเมื่อ : 25/8/2008 20:57
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]