เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สมาชิกใหม่ ขอร่วมคลับ The One ด้วยคนคร้าบ
มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
จริงๆไม่ได้คิดจะซื้อ netbook เล๊ยย... แต่ก็เพราะตัวเลข 9,900 นี่แหล่ะครับ
เพิ่งไปสอยมาที่โคราชครับ 9,900 รวมภาษีก็เป็น 10,500 แถมตามที่มีในกล่อง
พอดีรีบเดินทาง เลยไม่ได้อัพแรมเพิ่มเลย 512MB เดิมๆ

ซื้อมาก็ลองเล่นเจ้า Linpus Linux เล่นดูทั้งคืน ผมชอบนะ ง่ายๆหน้าตาดูดี จริงๆก็เพียงพอเลยละ
แต่ลงโปรแกรมจูนแก๊สรถยนต์ เลยจำเป็นต้องใช้ XP

เป็นแฟน Acer โดยไม่ได้ตั้งใจ
Open in new window

ครั้งแรก จับลง XP lite for eeePC
เล็กมากเลย ชอบๆ ใช้แรมแค่ 30-40MB แต่ว่าพี่ท่านตัดออกแหลกเลย ไม่ไหวๆ
เลยต้องลง XP SP2 Original แทน
Open in new window

สรุปผมก็ชอบเจ้า One มันเล็ก+เบา ดี
ถือทีไร ทำให้ย้อนนึกถึง เจ้า Compaq 3 กิโล ตัวเก่า แบกทีปวดไหล่

ถามพี่น้องๆหน่อยซิครับว่า...
1. ผมปิด page file แล้ว แต่เจ้า one ก็ยังอึ้งนิ่ง เป็นพักๆ แบบนี้ถือว่าปกติหรือป่าว
2.ใช้ Anti Virus อะไรดี ที่เบาๆหน่อยครับ (อ่อ..ยกเว้น NOD32 นะครับ)

ผมชื่อ กิ๊ก นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคน

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_2982.JPG (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 28/8/2008 18:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สมาชิกใหม่ ขอร่วมคลับ The One ด้วยคนคร้าบ
มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
อาการอึ้งนิด ๆ เป็นอาการระหว่างอ่าน SSD ครับ
เป็นเรื่องปกติครับ ผมก็เป็น

บางทีก็เข้าเร็ว บางทีก็อ่านจะนิ่งนิด ๆ

ถือว่าโอเคครับ ไม่มีปัญหา

ส่วน antivirus ก็แนะนำ AVG ครับ
ล่าสุดถึง 8.0 แล้ว ผมก็ไปโหลดมาแล้ว 46MB ได้
ยังไม่ได้ลงเหมือนกันครับ

โพสเมื่อ : 28/8/2008 18:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สมาชิกใหม่ ขอร่วมคลับ The One ด้วยคนคร้าบ
มือใหม่
24/8/2008 22:11
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
แนวเดียวกันครับ เพราะราคา 9,900+Vat 7% เนี่ยแหละครับ
เลยทำให้ตัดสินใจถอยมา แล้วก็ซื้อแรมไปให้ทางศูนย์เปลี่ยนให้ อีก 1 GB
แล้วก็เหมือนกัน คือ ทำให้นึกถึง Aspire 5021Nwlci หนัก 3 โล กว่า เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
แบกทุกวี่ทุกวัน หลังเกือบเดาะ ใช้ตัวนี้แล้ว บอกอารมณ์ไม่ถูกเลยครับ (ถูกใจมาก)

ของผมลง Xp Comindy ส่วน Antivirus ใช้ Avast ครับ ไม่อีดเท่าไหร่
ส่วนนิ่งเป็นพัก ๆ ก็เป็นเหมือนกัน ถือเป็นเรื่อง ปกติของ SSD

โพสเมื่อ : 28/8/2008 20:49

[ค้นหา ขั้นสูง]