เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เครื่อง pc eee901 ลงโปรแกรมอื่น ๆ ที่ Drive D..ต้องทำยังไงมั่งอ่ะคะ..ช่วยบอกหน่อยค่ะ
มือใหม่
25/8/2008 22:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ซื้อมาจากร้านให้เค้าลง Win XP ให้ ทางร้านลงให้มาในพื้นที่ 4gb
ทีนี้พอมาลงโปรแกรมอื่น ๆ เข้าไปอีกเลยเหลือพื้นที่นิดเดียวแล้วอ่ะค่ะ..
ช่วยสอนหน่อยสิคะ ว่าจะเอาโปรแกรมอื่น ๆ
(พวก Printer..Scaner..Photoshop ..ประมาณเนี๊ยะ)
ไปลงใน Drive D ได้ไหมคะ แล้วต้องทำไงมั่งอ่ะค่ะ..
รบกวนด้วยนะคะ ..เป็นพวกใช้งานอย่างเดียว ก็เลยทำไม่ค่อยเป็น..
ขอบคุณล่วงหน้าค่า...

โพสเมื่อ : 2/9/2008 22:09
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เครื่อง pc eee901 ลงโปรแกรมอื่น ๆ ที่ Drive D..ต้องทำยังไงมั่งอ่ะคะ..ช่วยบอกหน่อยค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ก็ติดตั้งตามปกติ แต่ตอนที่เขาให้เลือกปลายทางการติดตั้ง ให้เปลี่ยนจาก C: เป็น D: บางโปรแกรมหากติดตั้งแบบปกติ อาจไม่ถามปลายทางการติดตั้ง อาจต้องเลือกติดตั้งแบบ Custom/Typical (แล้วแต่โปรแกรมนั้นๆ จะเรียก) ก่อน แล้วก็จะมีให้เลือกปลายทางการติดตั้ง

โพสเมื่อ : 2/9/2008 22:36

Re: เครื่อง pc eee901 ลงโปรแกรมอื่น ๆ ที่ Drive D..ต้องทำยังไงมั่งอ่ะคะ..ช่วยบอกหน่อยค่ะ
มือใหม่
25/8/2008 22:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ขอบคุณมากค่ะ.. กำลังลงใหม่อยู่อ่ะค่ะ.. แต่มีของ nokia pcsuit อันเดียวอ่ะค่ะ ที่ไม่มีให้เลือกปลายทาง แล้วก็ไม่มีแบบ custom ให้เลือกด้วย ก็เลยจำใจต้องเอาไปเบียดไว้ที่ 4gb ตามเดิม..

โพสเมื่อ : 2/9/2008 23:29
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]