เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สมาชิกใหม่ สอบถามคับ เกี่ยวกับช่องเสียบ memory card
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ทำไมเสีบบ sd card ด้านซ้ายมันเสียบแล้ว mem หายเข้าไปเลยคับ เลยไม่กล้าเสียบ
หรือต้องให้ตัว adaptor คับ หรือว่ากล้าๆ เสียบลงไปเลยคับ
ผิดกับด้านซ้ายมือ(stroage expention) พอจะเสีบบ sd card ได้คับเห็นมีสริปล็อคด้วย(ซ้ายคิดว่าไม่น่าจะมี ไม่กล้าเสียบ) แล้วพวก mem produo นี่ต้องใข้ adaptor ใช่ไหมคับ

ขอบคุณคับ

โพสเมื่อ : 4/9/2008 20:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สมาชิกใหม่ สอบถามคับ เกี่ยวกับช่องเสียบ memory card
มือสมัครเล่น
23/2/2008 11:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
อ้างถึง:

aza เขียนว่า:

ทำไมเสีบบ sd card ด้านซ้ายมันเสียบแล้ว mem หายเข้าไปเลยคับ เลยไม่กล้าเสียบ
หรือต้องให้ตัว adaptor คับ หรือว่ากล้าๆ เสียบลงไปเลยคับ
ผิดกับด้านซ้ายมือ(stroage expention) พอจะเสีบบ sd card ได้คับเห็นมีสริปล็อคด้วย(ซ้ายคิดว่าไม่น่าจะมี ไม่กล้าเสียบ) แล้วพวก mem produo นี่ต้องใข้ adaptor ใช่ไหมคับ

ขอบคุณคับ

งงๆกับคำถามครับ ซ้าย ทั้งสองด้านเลย ตกลงตัวไหนซ้ายตัวไหนขวาครับ

ช่องด้านซ้ายเค้าเน้นไว้ใส่ SD card เพื่อใช้เป็น Storage Expansion ใส่คาไว้ตลอด เพื่อเพิ่มพื้นที่ไว้ใช้งาน (เก็บไว้ด้านในไม่เกะกะ)

แต่ด้านขวามือใช้เป็น Card Reader ไว้อ่านการ์ดต่างๆ

แปลกที่ผมลองใส่แล้วก็มีสปริงกดเด้งออกมาได้ทั้งสองด้านนี่ครับ
แค่ด้านขวามือใส่การ์ดได้ไม่สุดครับ

โพสเมื่อ : 4/9/2008 21:50

Re: สมาชิกใหม่ สอบถามคับ เกี่ยวกับช่องเสียบ memory card
มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
กดนิดนึงมันก็เด้งออกมาครับ

ดีออกเวลาใช้ SD เป็นที่เก็บข้อมูลจะได้ไม่ยื่นออกมา

โพสเมื่อ : 4/9/2008 21:51
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
ซ้าย = อ่าน SD อย่างเดียว เน้นใช้เสริมเป็นพื้นที่เก็บข้อมูล เสียบลึกไม่เกะกะ
ขวา = ใช้อ่านการ์ดทั่วไป ถ่ายโอนข้อมูล

โพสเมื่อ : 4/9/2008 22:38

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 24
ชัดเจนคับ

โพสเมื่อ : 5/9/2008 7:57

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ขอบคุณคับ

สรุปว่าด้านซ้าย เสียบได้ปกติ แต่สปริงมันอยู่ลึกหน่อย

โพสเมื่อ : 5/9/2008 18:12

[ค้นหา ขั้นสูง]