เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ฝาด้านหน้าของ eee901 มันนูนแปลกๆอ่ะค่ะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ซื้อสีดำมาค่ะพอดีสีขาวมันดูรักษายากค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะช่างสังเกตเกินไปรึเปล่าก็ไม่รู้
พอดีเพิ่งซื้อค่ะ ตอนซื้อก็ดูริ้วรอยไปเรื่อยๆตามปกติ
เป็นเงาๆสวยดี ดูไปดูมาเอ๊ะ
เงาสะท้อนมันแปลกๆ
คือว่าตรงกลางถ้ามองจากด้านหน้าเครื่องสะท้อนเงากับแสงไฟ
เหมือนมันจะเป็นสันนูนขึ้นมาตามแนวนอน(ต้องส่องดีๆนะคะเห็นรอยตัดของเงา)แต่มีเฉพาะช่วงกลางๆดูแล้วมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติค่ะ
เหมือนฝาหลังมันเป็นนูนขึ้นมาเป็นแนว
ถ้าส่องแสงหลอดนีออนมันจะเบี้ยวๆเหมือนฝาเครื่องมันไม่เท่ากันหรือโดนกระแทกมายังไงก็ไม่รู้

ความจริงฝาหลังนี่มันน่าจะเรียบเสมอกันไม่ใช่หรือค่ะ

แต่ว่ารอยเงามันดูสมมาตรยังไงก็ไม่รู้อยู่ตรงกลางตามแนวยาวกับเครื่องพอดี
หรือว่ามันเป็นทุกเครื่อง

เพื่อนๆเป็นกันบ้างป่าวค่ะ เคยลองสังเกตกันบ้างรึเปล่าเอ่ย
ฝาหน้าเป็นยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะค่ะ

จริงๆอยากถ่ายรูปมาให้ดูกันค่ะแต่ พอดีตอนนี้ไม่มีกล้อง

น้องใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ

โพสเมื่อ : 12/9/2008 18:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ฝาด้านหน้าของ eee901 มันนูนแปลกๆอ่ะค่ะ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
ฝาเครืองไม่รู้นะครับ แต่สีขาวดูแลรักษาไม่ได้ยากอะไรเลย
ผมใช้มาจะ1ปีแล้วสีขาว ยังไร้รอยเปื้อน และรอยขีดข่วน
ส่วนคียบอร์ดผมซื้อซิลิโคนมาตัดแปะ ขาวจั้ว
ทุกวันนี้สภาพยังเหมือนใหม่ ทั้งที่พกออกนอกบ้านเกือบทุกวัน
อัสซุส ดีไซด์มาทนทานมาก อีกอย่างก็เพราะ ซอฟ์ทเคสด้วยล่ะ
แต่
nb hpผม ไม่กี่เดือน จากที่สวยสง่า ตอนนี้ รอยเต็มเคส
แถมทีวางแขนเหงื่อกัดเป็นรู บานพับมีแต่รอยขีดทั้งที่ไม่เคยชนอะไร กลุ้มเลย..
เห็นความต่างของดีไซด์ให้ดูดี กับดีไซด์เพื่อใช้งานจริงๆ

โพสเมื่อ : 13/9/2008 4:14
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]