เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ติดฟิล์มหน้าจอ น้องวรรณ
มือใหม่
15/9/2008 13:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆครับ ติดฟิล์มหน้าจอน้องวรรณกันที่ไหนครับ
ถ้่าติดแบบเต็มรวมขอบสีดำข้างๆด้วย (เพราะเป็นขนแมวง่ายมากเลย )
จะไ ด้ไหมครับ

โพสเมื่อ : 19/9/2008 15:19

Re: ติดฟิล์มหน้าจอ น้องวรรณ
มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
ซื้อมาติดเองเลยครับ เลือกดูอันที่คุณภาพดีหน่อย ผมไปขอเค้าแกะดูก่อนซื้อตั้งหลายร้านเลย
เอาแผ่นมาวางทาบจอ แล้วทำเอาเมจิกมาร์คไว้ แผ่นมันจะมี 3 ชั้นครับ ลอกด้านแรกออก 1ใน3 แล้วเอาไปติดกับจอ ค่อยๆเอาผ้าถูไล่ฟองอากาศไปจนหมดแผ่น (ติดไล่จากด้านนึงไปอีกด้านนึงช้าๆ โดยเอาผ้าไล่ถูเบาๆ ถ้าตรงไหนมีฟองอากาศก็ดึงขึ้นมาติดส่วนนั้นใหม่) ระวังอย่าไปจับส่วนด้านล่าง ถ้ามีคนช่วยจับจะดีมากครับ พอแปะเสร็จก็ลอกแผ่นบนออก ไม่ยากเลยครับ

ส่วนถ้าจะแปะกรอบจอด้วยแนะนำให้แปะแยกกับส่วนจอเพราะ ระดับความลึกไม่เท่ากัน ถ้าติดลอยๆ มันอาจทำให้เกิดเงาหลอกได้ครับ

โพสเมื่อ : 19/9/2008 19:59
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]