เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผมจะซื้อ Ext HDD มาต่อเพื่อโหลด bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
มือสมัครเล่น
29/8/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 84
ผมจะซื้อ Ext HDD มาต่อเพื่อโหลด bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ?

เวลาต่อ ext hdd นี่ไฟจะพอหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 22/10/2008 18:37

Re: ผมจะซื้อ Ext HDD มาต่อเพื่อโหลด bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ มันขึ้นกับext hddที่ใช้อ่ะค่ะ
เราใช้ WD กะ Buff ก็ไฟพอไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ สบายโหลดได้ทั้งวันทั้งคืนแค่อย่าปล่อยให้ร้อนมากๆ โหลดในห้องแอร์อ่ะค่ะก็ไม่ร้อน

โพสเมื่อ : 22/10/2008 19:35

Re: ผมจะซื้อ Ext HDD มาต่อเพื่อโหลด bit จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
22/9/2008 17:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 30
ผมก้อใช้อยู่ครับ

โหลดไม่มีอยู่ครับ เป็นอาทิตย์ ๆ กว่าจะปิด หรือ รีสตาร์ทที

แต่อยู่ห้องพัดลมนะ แต่เอา ไดรฟ์ไว้บนกระเบื้อง

โพสเมื่อ : 22/10/2008 22:15
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
ผมเคยเอาNBมา โหลดบิทอยู่ครึ่งปีครับ ตอนนั้น PCพังไฟช๊อต เลยงัดNBอายุ5ปีมาโหลดแทน
สิ่งที่ต้องคิดหนักคือ
พัดลมซีพียู จะพังก่อนอะไรเพื่อนครับ เพราะมันทำออกมาเปราะบางมากๆ ไม่ได้ออกแบบมาให้เปิดข้ามวันคืน โดยมันจะเริ่มหมุนสะดุก หวิ่งๆๆๆ ก่อน หมุนช้าลงจนเครื่องร้อน เพราะขี้ฝุ่นด้วยล่ะครับ เล่นเปิดทั้งวันเป็นเดือนแบบนั้น...
อย่างที่สองคือ อะแดปเตอร์ไฟ จะพังตามครับ ราคาไม่ใช่ถูกๆเลย
เรื่องความร้อนเรื่องเล้กครับ ไม่เคยคิดจะเอาที่รองขาเครื่องมาช่วย แค่เอาพัดลม เป่ามันทั้งตัวเรา ทั้งเครื่องนั่นหละครับ เย็นสุดๆยิ่งกว่า ไอ้ตัวรองพื้นใดๆซะอีก

โพสเมื่อ : 24/10/2008 18:23
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
ตามที่คุณ kknd (ชื่อเกมนี้คิดถึงจัง) บอกเลยครับ
พัดลมเป่าคนนี่แหล่ะ เอาไปเป่าคอม เย็นทั่วทั้งระบบเลย

โพสเมื่อ : 24/10/2008 20:11

10/10/2008 22:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 44
ผมว่า มันจะร้อนนี่อ่ะดิ เด๋วนี มี bitbox ครับ ประหยัดไฟครับ อีกอย่าง ถ้ามันเปิดทิ้งไว้แล้วพังยังไงมันก้อยังถูกกว่า วันน้อยเราอยู่ดี ลอง หาข้อมูลดูครับ ส่วนผม เช่าโคโล่ครับ เรโชพุ่งพรวด เวลาจะไปดั้มไฟล์ก้อ แว๊นมอไซต์ไปกสท. นั่งเล่นเนทตากแอร์สบายครับ ยิ่งมีวันน้อยนี่สบายขึ้นเยอะ น้องเขาเบา แถมแบตอึดด้วย 5555

โพสเมื่อ : 27/10/2008 15:46

[ค้นหา ขั้นสูง]