เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ฝากเนื้อฝากตัวค๊าบบบบ
มือใหม่
9/11/2008 14:08
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
หลังจากที่จดๆ จ้องๆ มานานนน .. และผ่านการศึกษาหาข้อมูลจาก webboard แห่งนี้ ..

บวกกะช่วงที่มีงาน commart ไม่ว่าง ..

ก็เลยตัดสินใจไปหิ้วอาอี๊ .. หรือน้องอี้ ก็ได้เมื่อวานนี้ที่ Fortune ..

เดินอยู่นานนนน ... เจอแต่อาอี๊รุ่น 160 GB .. เอ.. หรือเป็นอย่างที่เหล่าสมาชิกได้ Post กันไว้ว่า เหลือแต่รุ่นนี้ เจ้ารุ่น 80 GB ไม่เหลือแล้ว ..

แต่สุดท้าย .. ก็เจออยู่ร้านนึง .. กะเดินเข้าไปเล่นๆ .. แต่ก็ได้เจอกะเป้าหมายจริงๆ ... ชื่อร้าน'ไรหว่า .. อยู่ชั้น 3 อ่ะนะ .. คริๆ .. พอดีไม่ได้ค่าโคสะนา เลยจำชื่อร้านไม่ได้ ..

พอดีมันเหลือแต่สีขาว .. อ่ะ .. ขาวก็ขาว .. ทีสาวขาวหมวยมะเห็งเราจะเล่นตัว .. ทีอาอี๊สีขาว .. ก็ต้องรับได้เหมือนกันชิมิ .. - -' ไม่เกียวเท่าไหร่ ...

... และแล้วหลังจากขนหน้าแข้งร่วงไปหลาย .. ก็ได้อาอี๊พันปี กลับบ้านในที่สุดในราคา 15900 บวกกะของแถมที่น่าจะมีอายุใช้งานไม่เกิน 3 วัน - - ' ...

... ด้วยความดีใจ .. ก็เลยไม่ได้ดูอะไรมากตอนอยู่ที่ร้าน .. พอกลับมาถึงบ้าน ... เจี๊ยก .... Keyboard มันไม่มีภาษาไทยง่า .. หมายถึงไม่มีติ๊กเกอร์ตัวหนังสือไทยติดที่แป้นอ่ะนะ .. ไม่รู้ว่ามันมีขายหรือป่าวนะ .. หรือว่าพิมพ์มั่วๆ เอาดี .. พอรองพิมพ์เล่นๆ ซักพัก .. อืมม .. ไม่มีปัญหาเรื่องมือ 2 ข้างมาชนกัน .. (หลังจากใช้เวลานานกว่าจะค้นพบว่า เวลาเปลี่ยนภาษาใช้ Alt +9 shift .. แฮ่ๆๆ) มีปัญหานิโหน่ย .. ตรงปุ่ม shift ด้านขวาที่มันอยุ่เลยปุ่มลูกศรไป .. เหมือนอย่างที่เขาพูดๆ กัน .. ส่วนตรงปุ่มกดเมาส์ซ้าย ขวา ก็ OK ใช้ได้ .. มิมีปัญหา

.. ลองเอา Office 2007 ลงดู .. ก็มะมีปัญหา .. ทำงานได้แล่นปรื๊ด .. Acrobat reader ก็ไม่มีปัญหา ..

สรุปก็คือ .. ถ้าใครอยากได้ subnotebook เอาไว้ใช้งานแค่ทำ microsoft office , เล่นเนท .. อาอี๊ พันปี 80 GB นี่เป็นคำตอบที่โอเคเลย ... แฮ่ๆ ... น่าจะขอค่าโคสะนาจาก ASUS เนอะ ..

ทีนี้ .. ขอถามผู้รู้หน่อยนะ .. แบบว่าเขิลล์ กะคำถามเหมือนกัน .. ก็แบบไม่รู้อ่ะนะ ..

1. ทำไงกะแป้มพิมพ์ International อันนี้ดี .. มัสติ๋กเกอร์ตัวอักษาแป้มพิมพ์ไทยขายมั้ย

2. แล้วแบบนี้ถ้าหากต้อง Format เครื่อง แล้วไอ้เจ้า window ลิขสิทธิ์จะไปเอามาจากไหนอ่ะคับ .. เพราะมันไม่มีแผ่นมาให้นิ ..

ฝากเนื้อฝากตัว .. และขอบคุงคับ .. สาธู๊ๆๆๆ

โพสเมื่อ : 9/11/2008 14:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ฝากเนื้อฝากตัวค๊าบบบบ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
อ้างถึง:

korakonov เขียนว่า:
หลังจากที่จดๆ จ้องๆ มานานนน .. และผ่านการศึกษาหาข้อมูลจาก webboard แห่งนี้ ..

บวกกะช่วงที่มีงาน commart ไม่ว่าง ..

ก็เลยตัดสินใจไปหิ้วอาอี๊ .. หรือน้องอี้ ก็ได้เมื่อวานนี้ที่ Fortune ..

เดินอยู่นานนนน ... เจอแต่อาอี๊รุ่น 160 GB .. เอ.. หรือเป็นอย่างที่เหล่าสมาชิกได้ Post กันไว้ว่า เหลือแต่รุ่นนี้ เจ้ารุ่น 80 GB ไม่เหลือแล้ว ..

แต่สุดท้าย .. ก็เจออยู่ร้านนึง .. กะเดินเข้าไปเล่นๆ .. แต่ก็ได้เจอกะเป้าหมายจริงๆ ... ชื่อร้าน'ไรหว่า .. อยู่ชั้น 3 อ่ะนะ .. คริๆ .. พอดีไม่ได้ค่าโคสะนา เลยจำชื่อร้านไม่ได้ ..

พอดีมันเหลือแต่สีขาว .. อ่ะ .. ขาวก็ขาว .. ทีสาวขาวหมวยมะเห็งเราจะเล่นตัว .. ทีอาอี๊สีขาว .. ก็ต้องรับได้เหมือนกันชิมิ .. - -' ไม่เกียวเท่าไหร่ ...

... และแล้วหลังจากขนหน้าแข้งร่วงไปหลาย .. ก็ได้อาอี๊พันปี กลับบ้านในที่สุดในราคา 15900 บวกกะของแถมที่น่าจะมีอายุใช้งานไม่เกิน 3 วัน - - ' ...

... ด้วยความดีใจ .. ก็เลยไม่ได้ดูอะไรมากตอนอยู่ที่ร้าน .. พอกลับมาถึงบ้าน ... เจี๊ยก .... Keyboard มันไม่มีภาษาไทยง่า .. หมายถึงไม่มีติ๊กเกอร์ตัวหนังสือไทยติดที่แป้นอ่ะนะ .. ไม่รู้ว่ามันมีขายหรือป่าวนะ .. หรือว่าพิมพ์มั่วๆ เอาดี .. พอรองพิมพ์เล่นๆ ซักพัก .. อืมม .. ไม่มีปัญหาเรื่องมือ 2 ข้างมาชนกัน .. (หลังจากใช้เวลานานกว่าจะค้นพบว่า เวลาเปลี่ยนภาษาใช้ Alt +9 shift .. แฮ่ๆๆ) มีปัญหานิโหน่ย .. ตรงปุ่ม shift ด้านขวาที่มันอยุ่เลยปุ่มลูกศรไป .. เหมือนอย่างที่เขาพูดๆ กัน .. ส่วนตรงปุ่มกดเมาส์ซ้าย ขวา ก็ OK ใช้ได้ .. มิมีปัญหา

.. ลองเอา Office 2007 ลงดู .. ก็มะมีปัญหา .. ทำงานได้แล่นปรื๊ด .. Acrobat reader ก็ไม่มีปัญหา ..

สรุปก็คือ .. ถ้าใครอยากได้ subnotebook เอาไว้ใช้งานแค่ทำ microsoft office , เล่นเนท .. อาอี๊ พันปี 80 GB นี่เป็นคำตอบที่โอเคเลย ... แฮ่ๆ ... น่าจะขอค่าโคสะนาจาก ASUS เนอะ ..

ทีนี้ .. ขอถามผู้รู้หน่อยนะ .. แบบว่าเขิลล์ กะคำถามเหมือนกัน .. ก็แบบไม่รู้อ่ะนะ ..

1. ทำไงกะแป้มพิมพ์ International อันนี้ดี .. มัสติ๋กเกอร์ตัวอักษาแป้มพิมพ์ไทยขายมั้ย

2. แล้วแบบนี้ถ้าหากต้อง Format เครื่อง แล้วไอ้เจ้า window ลิขสิทธิ์จะไปเอามาจากไหนอ่ะคับ .. เพราะมันไม่มีแผ่นมาให้นิ ..

ฝากเนื้อฝากตัว .. และขอบคุงคับ .. สาธู๊ๆๆๆ

หลังจากที่ งง กับ ภาษาพิมพ์ ที่ระบุ ประเทศไม่ได้ คิดว่า ผู้พิมพ์ คงอายุ เกิน 20 ผมอยากให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ ไม่ว่าจะกรณีใดก็ตาม

คิดว่าคงเข้าใจผิด ขอแก้ไขนิดนึงนะครับ เจ้าตัวเล็ก น่าจะแทนด้วย netbook

ตอบคำถามเลยดีกว่าเดี๊ยวจะไปกันใหญ่
1. มีขายครับ ลองถามที่ ศูนย์ Asus ราคาไม่น่าจะเกิน 1000.- โดยประมาณ ของผมก็ Eee Pc 1000H คีย์บอร์ด ภาษาอังกฤษ เช่นกันครับ หลายๆคนบอกว่ามันเป็นรุ่นเก่า แต่ผมว่าก็ไม่แปลกนะ และก็พอใจ ถึงไม่มีตัวอักษรภาษาไทยบน คีย์บอร์ด แต่ถ้าคุณจำตำแหน่งได้ก็หมดปัญหาครับ ถ้าพิมพ์ไม่ได้จริงๆ ก็แนะนำว่า ไปซื้อแผ่น ซิลิโคน ติด คีย์บอร์ด มาติดครับ ราคา ไม่ถึง 100.- แล้วก็ซื้อ ตัวอักษร ติดเป็นภาษาไทยมาติดบนซิลิโคน จะช่วยในเรื่อง ฝุ่นและ ทำให้คีย์บอร์ดไม่สกปรก จากคราบเหงื่อของนิ้วมือด้วยนะครับ

2. windows อยู่ใน แผ่น Recovery DVD นะครับ

Ps.หากผิดพลาดกระการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ข้อความทั้งหมดไม่ได้มีเจตนาไปในทางที่ไม่ดี ทั้ง สิ้น..

โพสเมื่อ : 9/11/2008 21:56
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
12/9/2008 13:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 340
แป้นพิมพ์ไทย เปลี่ยนได้ที่ศูนย์

ราคาสามร้อยบาทค่ะ

โพสเมื่อ : 10/11/2008 9:43

2/10/2008 15:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ใช้รุ่นเดียวกันครับ อยากได้สีขาวเหมือนกันแต่ไม่มีแป้นพิมไทย เลยได้สีดำแทน ไปใหนต้องพกผ้าไว้คอยเช็ดคราบรอยนิ้วมือ

โพสเมื่อ : 10/11/2008 11:21

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 52
ผมพึ่งไปศูนย์ที่ฟอจูนมาเมื่ออาทิตที่แล้ว
เค้าบอกรุ่น1000h ยังไม่มีให้เปลี่ยนอะ - -

ถ้าใครได้เปลี่ยนของรุ่นนี้มาแล้วช่วยยืนยันหน่อยครับ ว่าไปเปลี่ยนที่ศูน์ใหน
จะได้ตามไปเปลี่ยนมั่ง

โพสเมื่อ : 10/11/2008 13:21

มือใหม่
9/11/2008 14:08
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
หลังจากค้นทุกซอกหลืบ ....

มิปรากฏว่ามีแผ่น recovery DVD อ่ะคับ ..

เหๆๆ .. ไม่รู้ว่ามันสูญหายไปตอนไหน ..

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบขอรับ ..

ปล. จริงๆ แล้ว .. อายุเลยหลัก 20 มานานนนนนนนนนนนน .. แต่สงสัยติดเวลา Post Hi5 หลอกเด็ก .. อุ๊บส์ .. ก็เลยทำให้สำนวนเหมือนเด็กม.ปลายไปซะได้ ... เหะๆๆ .. ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ขรั่บพี่น้อง

โพสเมื่อ : 10/11/2008 21:48

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 93
555+ มีผลประโยชน์ ทับซ้อน นี่เอง 555+
ผมแซวเล่นนะครับ ไม่ได้ มีจุดประสงค์อื่นใด

โพสเมื่อ : 11/11/2008 17:08

[ค้นหา ขั้นสูง]