เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เปิด HDD ไม่ได้ค่ะ รบกวนช่วยด้วยค่ะ..
มือสมัครเล่น
13/11/2008 10:14
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 37
อาการคือว่า ในเครื่อง eee 701 ได้ลง adhv.exe ไว้ค่ะ พอเปิดเครื่องมา โปรแกรมมันก็รันว่าพบไฟล์ที่สงสัยว่าจะเป็นไวรัส คือ Autorun แล้วมันก็บอกจะไปเก็บไว้ที่ไฟล์ ADHV ใน ไดร์ฟที่เป็น SD card ค่ะ

หลังจากนั้น..พอจะเปิด ไดร์ฟ C กับ Harddrive ที่ต่อไว้ ปรากฎว่า เปิดไม่ได้ค่ะ มันเข้าไปที่ Open with... ค่ะ

เ๋อ๋อ..เลย ไปไม่เป็นเลยค่ะ ทำไงดีอ่ะคะ..

ตอนนี้..เลยสงสัยว่าจะเปิด Harddisk Drive ไม่ได้ค่ะ เพราะว่ายังเปิด ไดร์ฟที่เป็น SD Card ได้อยู่ค่ะ

ท่านใดพอทราบวิธีแก้ไข..ช่วยทีนะคะ ( Ext.Harddisk ของ Free Agent Go ที่เอามาเสียบไว้ด้วยกันตอนแรก เอาไปเปิดกับ คอมพ์ เครื่องอื่น ก็ไม่ได้เหมือนกันค่ะ )

โพสเมื่อ : 14/11/2008 10:50
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]