เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

การใช้ EWF สามารถช่วยป้องกันการติดไวรัส ได้ไหมครับ
มืออาชีพ
24/10/2008 10:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 120
คือ เครื่องผมมักจะต้องใช้กับ พวก thumdrive ของคนอื่นๆๆนะครับ
เลยอยากจะทราบว่าการใช้ EWF เป็นอีกหนึ่งทางไหม ที่จะช่วยป้องกัน
ได้ไหมครับ (ปล. ก็มีการใช้พวกป้องกันไวรัสอยู่บ้างแล้ว แต่บางตัวมันก็ยังติดได้อยู่นะครับ) ขอบคุณมากๆครับ

โพสเมื่อ : 31/1/2009 10:57
Transfer the post to other applications Transfer

Re: การใช้ EWF สามารถช่วยป้องกันการติดไวรัส ได้ไหมครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 102
ผมว่าทำ EWF มันก็อยู่หมัดนะครับ มีปัญหาอะไรก็รีคอมซักรอบ ผมใช้วิธีนี้ ถ้าหากว่าไม่มั่นใจโปรแกรมไหนที่โหลดมา ก็ลองลงดูก่อน ถ้าไม่มีปัญหาจึงค่อยกด commit คับ แต่ว่าเห็นเขาบอกว่า EWF มันกินแรม เขาแนะนำให้ใช้อีกตัวหนึ่ง ส่วนตัวผมตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรจึงยังไม่เปลี่ยนครับ

ส่วนปัญหา ทรัมไดฟ์โดนไวรัส เคยเสิจท์เจอเหมือนกันมันมีวิธีแก้อยู่ ให้ดึงออกไวๆอะไรทำนองนี้แต่ว่าต้องลงไฟล์ย่อยนิดหน่อยก่อนมั๊งครับ เดี๋ยวลองหาวิธีใหม่

โพสเมื่อ : 31/1/2009 11:36
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]