เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รวมกลยุทธ์ ติดปีกให้น้องอืด วรรณ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 44
สำหรับคนที่ไม่อยากจะผ่านะครับ

ผมว่า SDD มันก็มีดีอย่างนะครับ

ลองวิธีเหล่านี้ก่อน แล้วอาจจะเปลี่ยนใจ

ผมก็คิดว่ามันเร็วขึ้นบ้างนะ

โพสเมื่อ : 17/4/2009 19:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รวมกลยุทธ์ ติดปีกให้น้องอืด วรรณ
กลุ่ม:
สมาชิก
วิธีแรก ติดตั้งโปรแกรม เปลี่ยนแฟรตไดรฟ์ให้เป็นแรม

มีชื่อว่า eBoostr ผมใช้แล้วเร็วขึ้นทันตา (อาจจะยังไม่ทันใจ)

ผมไม่มีลิงค์ ลองหาใน google ดูนะครับ

โพสเมื่อ : 17/4/2009 19:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รวมกลยุทธ์ ติดปีกให้น้องอืด วรรณ
กลุ่ม:
สมาชิก
วิธีที่สอง (ใช้คู่กับวิธีที่ 1 ก็ได้)

คลิกขวาที่ My computer เลือก Properties เลือก Advanced

กด Settings ในช่อง Performance

มองหาแถบ Advanced กดปุ๋ม Change เลือก No paging file

จากนั้นกดปุ๋ม SET และ OK

วิธีนี้ผมลองทำแล้วรู้สึกว่าเร็วขึ้นนะครับ อาจจะใช่ หรือผมเข้าใจผิดไปเองก็ได้ ลองทำดูแล้วกัน

มีวิธีดีๆอย่าลืมมาแนะนำกันนะครับ เพื่อคนที่ไม่อยากผ่าน้องวรรณ

โพสเมื่อ : 17/4/2009 19:28

[ค้นหา ขั้นสูง]