เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใครเคยใช้backtrackกะ EEEบ้าง มีปัญหานิดหน่อนอยากจะถามครับ
มือใหม่
12/4/2008 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
คือว่าผมลองเอาbacktrack 3 แบบUSBมาใช้ปรากฏว่าเข้าแบบ x windows ไม่ได้เข้าได้แต่แบบ command line หลังจากล็อกอินเสดแล้วใช้คำสั่งstartxก็เข้าไม่ได้มันฟ้องว่า
xauth : creating new authority file /root/serverauth.7590
xinit : server error

แบบนี้อะครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ผมลงใส่USBแบบ1G เกี่ยวกันหรือว่าว่าพืนที่ไม่พอ ใช้driverการ์ดจอแบบที่แถมมาในแผ่นนั้นเลยก็ใช้ไม่ได้อัพเดทแล้วก็ใช้ไม่ได้ เป็นเพราะอะไรช่วยผมด้วยครับ

โพสเมื่อ : 5/5/2008 20:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใครเคยใช้backtrackกะ EEEบ้าง มีปัญหานิดหน่อนอยากจะถามครับ
มือใหม่
จาก stephack.com
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ปัจจุบัน bt4final จากที่ลองใช้ ก็ใช้งานได้ปกติคับ

โพสเมื่อ : 12/4/2010 22:40

it's good, to be bad.
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]