เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Carrot CupCake
มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
วันนี้ ทำแครอทคัพเค้กค่า....สูตรนี้โอมากๆนะคะพี่อร...ทำง่าย สุขภาพดี...และที่สำคัญ "อาหย่อยยย" อิอิ

ตามเคย เอาแต่รูปไปแล้วกัน สูตรต้องตามไปที่ Blog อย่างด่วน 555

Open in new window

รสชาดสูสีกับ Secret recipe ที่ไปกินเลย ...แต่ไม่เหมือนตรง ปุ๋มไม่ใส่ผงชิเนมอนค่ะ ไม่ชอบเครื่องเทศ อิอิ

แครอท ลูกเกด และถั่ว....สามอย่างนี้ เข้ากันได้อย่างน่าประหลาดค่ะ

เนื้อเค้กก่อนอบ ยังสวยน่าทานเลยค่ะ...

ใส่พิมพ์ เป็นถ้วยๆ แบ่งให้คนอื่นจะได้ง่ายๆค่ะ

ออกมาหน้าตาเป็นเยี่ยงนี้ ยี่สิบนาที ไฟ 180 ก็ได้กินเค้กอร่อยๆแล้วค่า

ทีนี้ก็มาทำ ครีมชีสต่อ สูตรนี้ชอบมากๆ อร๊อยอร่อย ลืมอ้วนไปเรยยย

เนื้อเค้กด้านใน หม่ำๆๆๆ

ใส่กล่องละสองถ้วย หยอดๆ ครีม วนๆ น่ากินเนาะ

ใส่กล่องเดตรียมจำหน่าย กล่องละ 10 บาทจ้าาาาาาาาาาา

อิอิ

อย่าลืมแวะไป whanjai weblog นะจ๊า...http://whanjai.thaipsp.net" rel="external" title="">whanjai weblog

โพสเมื่อ : 24/8/2007 13:28

Re: Carrot CupCake
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
น่ากินมากเลย

โพสเมื่อ : 25/8/2007 0:14

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
10 บาท !

โพสเมื่อ : 25/8/2007 6:48

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
ไม่ได้เข้าเว็บหลายวันเพราะไม่สบายจ้า ต้องลองไปทำดูแน่นอนจ้ะ

โพสเมื่อ : 28/8/2007 20:21

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
เข้าเวปไม่ได้สองวัน มีขนมอร่อยๆให้ชิมด้วย เอ้าสิบบาทเหรอ งั้นส่งมาบ้านพี่ก้งหน่อย เช้าวันหยุดนะ จะได้ไม่ต้องมานั่งทำให้เมื่อยตุ้ม ก็มีของอร่อยๆ กินด้วย อิ อิ

ปล. ปุ๋ม จริงๆนะ เรื่องแครอทขูดฝอย ขนาดไปเรียนเสียตังค์นะ หลายบาทด้วยนะ กับครูมีชื่อเชียวแหล่ะ ตอนสอนในสูตรก็บอกว่า ใส่แครอทขูดฝอยหนึ่งหัวจริงๆค่ะ ก็เลยต้องดูขนาดหัวแครอทที่ครูให้ใช้ทำวันนั้นเอาค่ะ ว่าหนึ่งหัวของครูประมาณเท่านี้ 5555

โพสเมื่อ : 28/8/2007 22:05
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]