เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

wifi true เน่า (หรือเปล่า)
มือใหม่
14/8/2008 18:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
ผมใช้น้องวรรณต่อ wifi ของ true ที่สีลม (เขาว่าเป็นถนน wifi นะ) แต่ต่อยังไงก็ไม่ติดนะ 1อาทิตย์แล้ว ทั้งที่สัญญาณมันก็มี 2- 3 ขีด แต่ค่อนข้างแกว่งบางทีก็ไม่มีเลยแปลกดี หรือว่าต้องทำใจว่าเป็นของฟรี ที่แถมมากับน้องวรรณ พอหันไปใช้ของร้านข้างๆที่ปล่อย wifi ฟรี ก็ต่อติดดีแต่สัญญาณค่อนข้างอ่อน
คำถาม พื้นที่อื่นที่เพื่อนๆใช้ wifi true มีปัญหาแบบผมไหม (หรือว่าพื้นทีสีลมคนใช้มาก)

โพสเมื่อ : 16/8/2008 15:14
Transfer the post to other applications Transfer

Re: wifi true เน่า (หรือเปล่า)
มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ไม่เน่าครับ
ให้ไปดับเบิ้ลคลิ๊กที่ My Computer
จากนั้นไปที่ คำว่า Control Panel
จากนั้นไปที่คำว่า Internet Options
ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไป
ที่แถบ General มองลงมากลางๆ จะเจอคำว่า
Temporary Internet files
กดเลือก Delete Files แล้วก็ Yes ครับ
จากนั้น เลือกไปที่แถบหลังสุด คำว่า Advanced
กดเลือกที่ปุ่มคำว่า Restore Defaults
จากนั้น กด Apply และก็กด OK
และก็ลองไปเข้า True Wifi ดูใหม่ครับ

อ้อ หลังจากเล่นเน็ตทุกครั้ง ให้ logout ด้วยนะครับ
โดยการพิมพ์คำว่า
http://logout.
ที่ Browser นะครับ
และก็กด GO หรือ Enter ครับ

คราวนี้ก็จะเข้าได้แล้วครับ

หรือถ้ายังเข้าไม่ได้ ให้โทร 02-9009000
เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ณ ตรงนั้นเลยครับ
เขาจะช่วยแก้ไขให้ครับ ผมก็เคยโทรคุยครับ

โพสเมื่อ : 16/8/2008 17:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: wifi true เน่า (หรือเปล่า)
มือใหม่
14/8/2008 18:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
อ๋อ ขอบคุณครับพี่อั๋น จะลองทำดู ถ้าไม่ได้ยังไงผมจะโทรไปหาครับ

โพสเมื่อ : 16/8/2008 17:24

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
ผมลองทำตามวิธีพี่แล้วครับ ก็ไม่ได้อยู่ดี
ของผมตอนแรกมีสัญญานเต็มเลยครับ
พอกดเชื่อมต่อ สัญญานก็เหลือ3ขีด แล้วก็ขึ้นเป็นlimit ....
ผมเคยไปต่อหลายที่แล้วก็เป็นแบบนี้

โพสเมื่อ : 17/8/2008 13:08

Asus eeePC 900 with 20GB

มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
แปลว่า พื้นที่ตรงนั้น คนแชร์เล่นกันเยอะครับ
ผมก็เป็นครับ ตรงตึกธนิยะ BTS Wing
ผมก็เอาไปต่อ 4 ขีดเต็มเลยครับ
แต่เข้าไม่ได้ เข้าไปก็ ไม่สามารถเข้าเว็บอะไรได้เลย ขึ้นหน้าขาว ๆ

พอเอากลับมาแถวบ้าน (วันเดียวกันนะ)
ผมมานั่งกิน MK ปากซอย จรัญสนิทวงศ์ 37 แมคโครจรัญฯ น่ะครับ
ก็เอาเครื่องขึ้นมาเล่น ปรากฎว่า search เจอ wifi ของ truewifi
มี 2 ขีด ก็เลยต่อดู

ปรากฎว่า เล่นได้ครับ เข้าเว็บ truewifi.net แล้วไป login ได้ปกติเลย
และก็เข้าเล่น surf สบาย เล่นเน็ต เช็คเมล์

ผมว่า ผมได้คำตอบให้ตัวเองแล้วครับว่า มันขึ้นอยู่กับสถานที่จริง ๆ

โพสเมื่อ : 19/8/2008 9:47

[ค้นหา ขั้นสูง]