เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เด็กน้อยเพิ่งถอยวันนี้
ลงเกมแล้ว หน้าจอมันใหญ่อ่ะค่ะ ทำไงให้จอมันเล็กลง อ่าค่ะ
Guest_เด็กน้อยเพิ่งถอยวันนี้
จอมันล้นอ่ะค่ะ ทำไงให้เกมเป็นวินโดว์โหมดค่ะ คือลงxp แล้ว บางทีพอเข้าไปที่เซ็ตติ้งอะไรประมาณนี้ กล่องข้อความมันยาวล้นจอไป ทำให้ไปเลือกกดปุ่มด้านล่างไม่ได้ มีวิธีแก้ปัญหานี้มั๊ยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

โพสเมื่อ : 30/11/2007 20:13
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ลงเกมแล้ว หน้าจอมันใหญ่อ่ะค่ะ ทำไงให้จอมันเล็กลง อ่าค่ะ
Guest_บุคคลทั่วไป
ไม่มีใครตอบเลยอ่ะ

โพสเมื่อ : 1/12/2007 23:20
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลงเกมแล้ว หน้าจอมันใหญ่อ่ะค่ะ ทำไงให้จอมันเล็กลง อ่าค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ก่อนเล่นเกมส์ ลองเปลี่ยนความละเอียดหน้าจอเป็น 800 x 600 ดู ส่วนที่ล้นมันจะเลืี่อนลงไปดูได้

โพสเมื่อ : 3/12/2007 8:26

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
ปรับนอกเกมไม่ได้ก้อต้องในเกม ถ้าไม่ได้ก้อไปปรับที่ Regedit เอา แบบ Dota อ่ะ ไม่มีให้เลือก 800*640 แต่
บางเกมมันปรับไม่ได้ยกตัวอย่า Audition ต้องปรับให้มันเลื่อนลงมาแล้วดันขอบ windows ไปบนสุดๆแล้วกดเอา

โพสเมื่อ : 8/1/2008 8:34

[ค้นหา ขั้นสูง]