เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Chuy
ทำอย่างไรจึงจะใช้ภาษาญี่ปุ่นได้
Guest_Chuy
ผมเพิ่งซื้อEeePCมา แล้วWindowsXPที่ทางร้านลงให้มันเป็นแบบที่ตัดออกไปหลายอย่างครับ เลยมีปัญหาว่าไม่มีภาษาญี่ปุ่นให้เลือกลง (ติ๊กinstall files for east asianในregional and language optionแล้วก็ลงแล้ว แต่ก็ยังไม่มีครับ อ่านก็ยังอ่านไม่ได้) จะมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 5/12/2007 15:42
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: ทำอย่างไรจึงจะใช้ภาษาญี่ปุ่นได้
Guest_บุคคลทั่วไป
ต้องไปเอดอีกทีครับ ผมก็ใช้ภาษาจีนอยู่ครับ ทุกครั้งที่ใส่วินโดว์ต้องเอดใหม่คับ ผมมีวินโดว์จีนก็ต้องเอดภาษาไทยเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 13/1/2008 0:07
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ทำอย่างไรจึงจะใช้ภาษาญี่ปุ่นได้
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
นี่คืออีกเหตุผลนึงที่ผมไม่ลงวินโดวส์ที่ตัดให้เล็กครับ
ยกเว้นตัดเองด้วย nlite
คือมันมักจะมีอะไรที่เราต้องการใช้แแต่เค้าตัดออก

โพสเมื่อ : 15/1/2008 7:46

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
add แล้วก็เรียกจากแผ่นเอาดิ...

โพสเมื่อ : 15/1/2008 11:21

[ค้นหา ขั้นสูง]