เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สรุปให้หน่อยครับ ว่าต้องปรับ-เพิ่มอะไรบ้าง
มือใหม่
18/12/2007 20:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
คืออยากรู้ว่า
มีเครื่องแล้ว เราต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง+อุปกรณ์เสริม
หรือต้องลง program อะไรเพิ่มอีก
รบกวนช่วยสรุปให้หน่อยนะครับ
จาได้เอาไว้เป็นแนวทาง
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 18/12/2007 21:26
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สรุปให้หน่อยครับ ว่าต้องปรับ-เพิ่มอะไรบ้าง
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
-ถ้าต้องการ storage มากๆ ไว้เก็บไฟล์ก็หาซื้อ usb ext hdd
-ถ้าต้องการเพิ่ม storage แบบพกพาสะดวก ก็ซื้อ sd card มาใส่ครับ
ิ-bluetooth dongle ถ้าต้องการเชื่อมต่อแบบ bluetooth กับโทรศัพท์เพื่อเล่นเน็ตครับ
ี-usb aircard ถ้าต้องการใส่ซิมเล่นเน็ตได้เลยครับ
ที่จำเป็นสำหรับผมก็จะมีแค่นี้ครับ

โพสเมื่อ : 18/12/2007 21:35

eeePC 701 : 7A-4G-1GB ram-WinXP
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สรุปให้หน่อยครับ ว่าต้องปรับ-เพิ่มอะไรบ้าง
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขึ้นอยู่กับว่าจะเอา Eee มาทำอะไร หากเอามาเล่นเนท ดูหนังฟังเพลง และิใช้ใน Windows XP คิดว่าแค่ USB Flash Disk หรือ SD Card ก็โอเคแล้ว หากจะใช้งาน GPRS ผ่าน Bluetooth ก็คงต้องซื้อ Bluetooth dongle อีกตัว หลักๆ ก็แค่นี้ครับ อ้อ อาจซื้อกระเป๋าแบบสะพายได้สักใบ จะได้พกพาสะดวกหน่อย

หากใช้งานด้วย OS ที่มากับเครื่อง ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าต้องติดตั้งโปรแกรมะไรเพิ่มเติม เพราะเขาทำมาดี ครอบคลุมการใช้งานครบถ้วนแล้ว อาจปรับแต่งให้เป็น Advanced Mode เพื่อขยายศักยภาพการใช้งานอีกหน่อยเท่านั้นเอง

โพสเมื่อ : 18/12/2007 21:48

มือใหม่
18/12/2007 20:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ขึ้นอยู่กับว่าจะเอา Eee มาทำอะไร หากเอามาเล่นเนท ดูหนังฟังเพลง และิใช้ใน Windows XP คิดว่าแค่ USB Flash Disk หรือ SD Card ก็โอเคแล้ว หากจะใช้งาน GPRS ผ่าน Bluetooth ก็คงต้องซื้อ Bluetooth dongle อีกตัว หลักๆ ก็แค่นี้ครับ อ้อ อาจซื้อกระเป๋าแบบสะพายได้สักใบ จะได้พกพาสะดวกหน่อย

หากใช้งานด้วย OS ที่มากับเครื่อง ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าต้องติดตั้งโปรแกรมะไรเพิ่มเติม เพราะเขาทำมาดี ครอบคลุมการใช้งานครบถ้วนแล้ว อาจปรับแต่งให้เป็น Advanced Mode เพื่อขยายศักยภาพการใช้งานอีกหน่อยเท่านั้นเอง

อย่างนี้ก็ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกใช่มั๊ยคับ
แล้วเครื่องของคุณkiat มีอุปกรณ์เสริมอะไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 18/12/2007 21:55

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ที่ซื้อมาใหม่ก็มี USB 0.85" HDD กับกระเป๋าครับ แต่ก็มีไปขุด EXT 2.5" HDD มาทดสอบเพื่อเขียนบทความและ Bluetooth dongle เพื่อนเก่ามาใช้ต่อเนทผ่าน bluetooth ครับ

อ้อ ลืมไป อาจต้องซื้อสติ๊กเกอร์แปะคีย์บอร์ดด้วย เพราะไม่มีสกรีนภาษาไทยมาให้ หากซื้อแบบใส่ จะดูเนียนมาก ลองหาดูกระทู้เก่าๆ มีเพื่อนๆ ทำไว้ให้ดูแล้ว แต่ของผมก็เดิมๆ เลย ไม่ได้แปะ อาศัยว่าพิมพ์สัมผัสได้ เลยเดาๆ เอา

โพสเมื่อ : 18/12/2007 22:39

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
bluetooth ไม่ได้ใช้ครับ หมุนผ่านสายเคเบิ้ลต่อกับโทรศัพท์มือถือเลยครับ

โพสเมื่อ : 19/12/2007 10:42

[ค้นหา ขั้นสูง]