เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สงสัยเรื่อง port USB ว่าเป็น 1.0 หรือผมลง driver ไม่ครบอ่ะครับ อาการแบบนี้
มือใหม่
28/11/2007 22:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
คือว่าเจ้า eee ของผมที่ลง windows xp ไปตามปกติ แล้วก็ลง driver ลงไปอย่างไม่น่าจะมีอะไร ดูตรง manager ก็ไม่พบว่าจะมีเครื่องหมายตกใจในส่วนใดส่วนหนึ่งของ driver เลย แต่พอผมเอา thumbdrive มาเสียบมันจะขึ้นว่า
This device can perform faster if you connect it to a Hi-Speed USB 2.0 port. For alist of available ports, click here.

มันก็หมายความว่าตอนนี้เครื่องผมเห็น thumbdrive เป็น usb2.0 แต่ port ที่เสียบอยู่ไม่ได้เป้น 2.0 หรอครับ มันเป็นที่ hardware หรือเพราะผมลง driver ไม่ถูกกันแน่ครับ งงจริงๆ เพราะถ้าดูจาก spec แล้ว eee นั้นบอกว่าเป้น usb2.0 3 port

ใครทราบว่าผมควรทำไง รบกวนช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 23/12/2007 17:27
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยเรื่อง port USB ว่าเป็น 1.0 หรือผมลง driver ไม่ครบอ่ะครับ อาการแบบนี้
Guest_บุคคลทั่วไป
ไป Set Bios ตรง OS Installation จาก Start => Finished ครับ หายชัวร์ เป็น USB 2.0 แน่นอนครับ

โพสเมื่อ : 23/12/2007 19:35
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]