เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มาใหม่ครร้าบบ แนะนำตัวพร้อมคำถาม ^,^ !++
มือใหม่
25/12/2007 1:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
สวัสดีครับ

พึ่งซื้อ eee pc มาครับ
รุ่น 7B ราคา11900 สีขาว..
ลง XP กะ ACDsee แล้วเหลือ 1กิ๊กครึ่ง..

รบกวน คำถามด้วยครับ
1. 7A กะ 7B ต่างกันยังไงบ้างครับ.. pci-e จำเป้นมากหรอ?
2. SD trancence มันคือยี่ห้อหรอครับ แล้วต่างกับชาวบ้านไง
3. แบบ SDHC เอามาใช้ได้หรอครับ
4. harddish external เอาลง photoshop & Illus แล้วใช้งานได้เปล่าครับ
5. ที่บอกมีตัวลดขนาด Windows XP.. ที่ตัดนู้นตัดนี่ จนเหลือแต่เน้นๆ ที่ลดพื้นที่ไปได้มาก.. ไม่มีท่านใด เอามาป่ล่อยเลยหรอครับ...
(หลังไมค์ก็ได้เนาะ..)

6. เว็บนี้ให้ความรู้ดีเนาะ อยากได้ แผ่น wallpaper อ่ะ

ขอบคุณครับ..

โพสเมื่อ : 26/12/2007 12:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มาใหม่ครร้าบบ แนะนำตัวพร้อมคำถาม ^,^ !++
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. พอร์ท mini pci-e เป็นช่องเสียบสำหรับการเพิ่มเติมอุปกรณ์ในอนาคต แต่ในปัจจุบันอุปกรณ์เหล่านี้ยังมีไม่มาก แต่ที่เป็นที่รอคอยก็คือ SSD Memory ซึ่งจะทำให้หน่วยความจำภายในเพิ่มจาก 4 GB ให้มากขึ้นได้ตามต้องการ แต่ตอนนี้ ของล็อตใหม่ๆ ไม่พอร์ทนี้แล้ว ยกเว้นรุ่น 8G แต่ก็โดนใช้งานไปเรียบร้อย

2. SD Transcen เป็นยี่ห้อที่ดี ชื่อถือได้ (แพงกว่าชาวบ้าน)

3. SDHC จะมีขนาดความจุที่ใหญ่กว่าและเร็วกว่า SD Card ธรรมดา แต่น่าเสียดายที่ไม่ค่อยถูกกันกับ Eee PC ไม่แนะนำให้เอามาใชัครับ

4. คิดว่าน่าจะได้ไม่มีปัญหา

5. คงต้องทำเองครับ โปรแกรมที่ใช้คือ nLite กำลังเขียนบทความเรื่องนี้อยู่ครับ รอหน่อยนึง

6. น่าจะหมายถึงรูปสำหรับเป็น Wallpaper ใช่ไหมครับ ไว้หากมีเวลา จะทำมาแจกนะครับ

มีอะไรสงสัยก็สอบถามมาได้ หากตอบได้จะรีบตอบทันที หรือไม่ก็จะพยายามหาข้อมูลให้ คนอื่นๆ ที่มีประสบการณ์อาจจะมาตอบเพิ่มเติมอีกด้วย หรือหากไม่มีอะไรทำ ว่างๆ ก็มาคุยเล่นกันในกระทู้ได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 26/12/2007 13:34

Re: มาใหม่ครร้าบบ แนะนำตัวพร้อมคำถาม ^,^ !++
มือสมัครเล่น
26/12/2007 18:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
รอเครื่องจะมาในเร็ววัน อิอิ คงได้มาถามบ้าง

โพสเมื่อ : 26/12/2007 19:03
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
25/12/2007 1:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
ขอบคุณครับบบ..
wallpaper หมายถึงแผ่นกันรอยที่เปิด อ่ะ..
(อ่านเล่นตอนเล่นไปหมดแล้ว แต่เป็น guest อ่ะท่าน)

โพสเมื่อ : 26/12/2007 20:57

[ค้นหา ขั้นสูง]