เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ขอทราบวิธีจัดการกับ contact ระหว่าง eee กับ PocketPC ครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ผมสนใจและรอซื้อ eee อยู่ เมื่อวานไปดูที่ MBK รุ่นที่มีกล้องขาดตลาดครับ

ผมมีข้อสงสัยอยู่ข้อหนึ่ง อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมใช้ contact ของ outlook ให้ Sync กับ PocketPCอยู่ตอนนี้

ถ้าเกิดมาใช้น้อง eee ควรจะให้ Sync กับน้อง eee ดีหรือไม่ครับ

แต่ว่าเครื่อง 3 เครื่องนี้ควรจะ sync กันอย่างไรให้ได้ข้อมูล update และไม่สับสน

ต้องไปตั้งรายละเอียการ sync หรือไม่ครับ

โพสเมื่อ : 31/12/2007 8:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอทราบวิธีจัดการกับ contact ระหว่าง eee กับ PocketPC ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
มันจะอัพเดตครั้งล่าสุด ตาม pocket pc นิครับ
ถ้าในไหน มีข้อมูลอีกตัวไม่มี มันก็จะอัพเข้าไปเเสริมๆกันอะครับ

ผมเคยใช้ pc ผม ครับ
มีเบอร์ผม contact ของผม

แล้วใช้ pocket pc ของรุ่นพี่ มาต่อกับ outlook ผม
ผลปรากฎว่า ในคอมผม มีทั้ง 2 contact เลย ทั้งของผมและพี่

พอ sync กันแล้ส ปรากฎว่ามี เบอร์ของทั้ง 2 คนมั่วกันเลยอะครับ
ยังแก้ไม่เป็นเหมือกนัน แก้โดยการ นั่งลบทีละเบอร์อะครับ เซ็งเลย ครับผม

โพสเมื่อ : 4/1/2008 13:18
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอทราบวิธีจัดการกับ contact ระหว่าง eee กับ PocketPC ครับ
มือสมัครเล่น
11/1/2008 10:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 29
น้อง ePink ลง Windows อยู่ ก็ลง Activesync ตามปกติไม่มีปัญหาอะไร เซ็ตง่ายกว่าเล่นกับ Vista เยอะ

โพสเมื่อ : 11/1/2008 19:18

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
ตอนนี้ผมสนใจและรอซื้อ eee อยู่ เมื่อวานไปดูที่ MBK รุ่นที่มีกล้องขาดตลาดครับ

ผมมีข้อสงสัยอยู่ข้อหนึ่ง อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมใช้ contact ของ outlook ให้ Sync กับ PocketPCอยู่ตอนนี้

ถ้าเกิดมาใช้น้อง eee ควรจะให้ Sync กับน้อง eee ดีหรือไม่ครับ

แต่ว่าเครื่อง 3 เครื่องนี้ควรจะ sync กันอย่างไรให้ได้ข้อมูล update และไม่สับสน

ต้องไปตั้งรายละเอียการ sync หรือไม่ครับ

ActiveSync อนุญาตให้ sync กับเครื่องคอมพิวเตอร์ได้สูงสุดแค่ 2 เครื่องครับ ข้อมูลจะมีสูงสุดแค่ 3 ชุดคือใน Pocket PC และเครื่องคอมพิวเตอร์อีก 2 ชุด จะ sync email ได้แค่กับเครื่องใดเครื่องหนึ่ง

หากไม่จำเป็นจริงๆ ไม่แนะนำให้ sync แบบนี้ครับ ข้อมูลจะค่อนข้างสับสน อาจ sync แล้วถูกข้อมูลที่เก่ากว่าทัยได้ แต่หากจำเป็นจริงๆ ก็ให้แก้ไขข้อมูลจกา Pocket PC เครื่องเดียว เครื่องอื่นเป็นตัวรับอย่างเดียวก็โอเคครับ ข้อมูลจะไม่ผิดพลาด

โพสเมื่อ : 11/1/2008 22:57

[ค้นหา ขั้นสูง]