เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ofthai@hotmail.com
webcam ใช้ไม่ได้ครับ
Guest_ofthai@hotmail.com
ผมเพิ่งซื้อ EeePC 701 มาครับจากร้าน Dcom ที่ IT Mall ลง xp เรียบร้อยครับ แต่ว่ากล้องอ่ะครับ ใช้ไม่ได้ครับ มีวิธีเซ็ทมั๊ยครับ ผมลองไปดู driver กล้องที่เว็บของ asus แล้วก็ไม่มีนะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 10:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: webcam ใช้ไม่ได้ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เข้าไปใน BIOS เช็คดูค่า OS Intallation ต้องเป็น Finish ครับ ไม่งั้นกล้องไม่ทำงาน เข้า BIOS โดยการกด F2 ตอนขึ้นหน้าจอบูท

หากเป็น Finish อยู่แล้ว อาจเป็นเพราะการลง driver มีปัญหา เพราะต้องลง ACPI ก่อนเพื่อน ไม่งั้น Windows จะหาอุปกรณ์ผิดพลาดแล้วก็อาจหาก driver แปลกๆ มาติดตั้งให้แทน

โพสเมื่อ : 9/1/2008 11:21

จขกท
Guest_จขกท
แล้วจะหา driver ได้จากที่ไหนครับ

ไม่ทราบว่าsoftwareของกล้องเป็นของบริษัทอะไรครับ จะได้ไปหาถูกครับ ท่านกูรู

โพสเมื่อ : 9/1/2008 11:50
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ใช้ได้แล้วครับท่านกูรู ขอบคุณครับ พอดีว่าcameraใน bios มันเซ็ตเป็น Disable ไว้อ่ะครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 9/1/2008 13:08

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ยินดีด้วยครับ ลืมบอกไปเหมือนกันว่ามีส่วนเปิดปิดกล้องใน BIOS ด้วย

โพสเมื่อ : 9/1/2008 13:51

[ค้นหา ขั้นสูง]